Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม router tp-link (td-w8910g) หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม router tp-link (td-w8910g) หน่อยครับ

ใช้เน็ต บัดดี้ ซื้อมาเซ็ตค่า เรียบร้อยแล้วครับ

vpi/vci = 0/35
    PPPoE
    enconsulation = LLC

ใส่ user/pass ของ Buddy แล้ว

ต้องเซ็ตค่าอะไรอีกไหมครับถึงจะเล่นได้ เพราะว่าลองทำแล้ว รีสตาร์ท ใหม่แล้ว ก็ยังเล่นไม่ได้เลย

ปล.ถ้าต้องเซ็ตไรในตัวเครื่องบอกหน่อยนะครับ เพราะว่าเคยใช้แต่ modem ไม่เคยใช้ router/wireless เลย

ผมก็ทำแบบนี้ครับ ขอล true
    vpi/vci = 0/100
    PPPoE
    enconsulation = LLC

ใส่ user/pass ของ true แล้ว
    ยังไม่ได้เลย มือใหม่ครับ

Comment

ลองดูหน้านี้เลยครับ http://www.bloggang.com/viewblog.php...roup=4&gblog=4

Comment

อิอิ ผมทำได้แล้วครับ++
        นั่งทำเมื่อคืน
        ในหัวข้อ wan ลบออกให้หมดเลย แล้ว add ใหม่ ทำตามคู่มือในกล่อง
        ใส่ user pass ของ isp นั้น จากนั้นก็ reboot router ใช้ได้เลยทั้ง wireless+Lan
        ผมอยู่ชั้น 2 สัญญาณเจ็มเลย แจ่มครับ

Comment

Working...
        X