Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับเกมFAR CRYเล่นไม่ผ่านไครจบแล้วช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับเกมFAR CRYเล่นไม่ผ่านไครจบแล้วช่วยที

บอกบทสรุปทีครับ ติดตรงสะพานขาดหาทางผ่านมา3วันละไม่ผ่านเซง

ไม่มีไครเล่นเกมนี้หรอแย่จัง

Comment

เล่นเคลียนานแล้วครับ แต่ผมก็เล่นอยู่หลายทีเหมือนกันอ่ะตรงนี้ ลองเล่นไปเรื่อยๆครับ เด๋วเราจะรู๋เทคนิคทีละนิดเองว่าจะไปยังไง หรือไม่ลองไปหาในกูเกิลดูนะครับ

Comment

แล้วอยู่ตรงส่วนไหนหรอครับ เช่น ตอนแรกคือ Training ตรงสะพานขาดที่คุณติดอยู่ในส่วนไหนครับ จะได้บอกให้ถูกครับ

Comment

ลืมบอกไป ว่าผมก็เพิ่งจะเริ่มเล่น FarCry เหมือนกัน

Comment

ด่านที่เป้นตอนกลางคืนใช่มั๊ยครับ

ด้านซ้านของสะพานขาด จะมีหอสังเกตการณ์อยู่ให้ปืนขึ้นไป ครับ

แล้วจะเจอสายสลิงทอดไปอีกฝั่งให้ โดดหอไหลไปตามสลิง ครับ

Comment

เล่นถึงด่านที่11ชื่อ Rebellion ปะมานจุดเซฟที่10ก่าๆมั้ง ตงที่
              ขับรถไปสุดทางเจอสะพานขาดขนาบด้วย พูเขาและทะเล มีปะพาคารด้วยอะครับ
              ไม่รุ้ไปทางไหนต่อแนะนำทีคร้าบ

Comment

ไช่ครับว่ายน้ามไปที่เกาะไช่มะครับแล้วใหลสลิงหรอ

Comment

เกมนี้สุดยอดจิงๆตั้งแต่เล่นเกมมาไม่เคย อ้วกเลยมาเจอเกมนี้ ด่านหลังๆเล่นเกิน1ชม ไม่ได้ คลื่นไส้ทันที

Comment

Rebellion(บางส่วนนะ)
                    สำหรับ Trigen ตัวใหญ่เราไม่จำเป็นต้องไปฆ่ามันให้เปลืองกระสุน ถ้าเจอก็ให้วิ่งหนีมันไปซะ ยังไงมันก็ตามเราไม่ทันอยู่แล้ว และปืนยิงจรวดของมันก็หลบได้ง่ายมาก ไปตามทางเรื่อยๆ จนกระทั่ง Doyle ติดต่อมา เมื่อเรามองเห็นประภาคาร ให้เราเดินไปตามทางนั้น โดยระหว่างทางจะเจอกับทหารและ Trigen อยู่กลางถนนไม่ต้องไปกังวลกับมันให้มากนัก ให้ใช้กล้องส่องไปทางประภาคารจะเห็นว่ามีศัตรูอยู่ 3 ตัว โดยมีอาวุธเป็นปืนยิงจรวด ปืนสไนเปอร์ และปืนครก ให้จัดการ 3 ตัวนั้นก่อนแล้วจึงเดินต่อไป พอไปถึงประภาคารให้มองไปที่ฝั่งตรงข้ามจะเห็นอาคาร และทหารกำลังต่อสู้กับ Trigen กลุ่มใหญ่อยู่ ให้มองไปที่หอสังเกตการณ์จะเห็นว่ามีเคเบิลโยงมาฝั่งนี้ ให้เราลงเดินไปข้างล่างจะเจอกับลิฟท์ ให้เราใช้ข้ามไปฝั่งนั้นได้โดยไม่ต้องไปเสี่ยงกับพวก Trigen แล้วให้ใช้จุดนั้นเป็นจุดซุ่มยิงศัตรูข้างล่าง พอจัดการกับ Trigen หมดแล้วก็ลงไปเดินเข้าสู่เป้าหมาย จัดการกับมันทหารที่เฝ้าอยู่ให้หมดซะ แล้วเดินเข้าไปข้างในเป็นอันจบเลเวลนี้ครับ

แหล่งที่มา : Future Gamer

Comment

ท่าน vango ใช้ VGA ตัวไหนครับ บอกทั้งระบบเลยก็ได้ครับ เพราะผมเมื่อเล่น FarCry แล้วรู้สึกว่า เกมนี้มันกินทรัพยากร อย่างมหาศาลเลยครับ ตามความรู้สึกของผมนะ มันมากกว่า DOOM3 ซะอีก

Comment

cpu=x23800+
                        mb=m2n32 sli deluxe
                        vga=galaxy7900gs
                        ram=corsair xms2 1024/800 x2
                        ปรับสุดหมดไม่มีกะตุกเลยครับ แต่เซงตงเล่นไม่ผ่านเนี่ยแหละ
                        ผมโพสรูปไม่ได้งะ ไม่งั้นเด๋วโพสให้ดู

Comment

คุน LP inBKKเล่นเกมเร็วมากเลยผมเล่นได้ไม่เท่าไรก้เวียนหัวละ นี่เล่นวันเดียวถึงด่านที่ผมเล่นแล้วผมเล่นตั้งหลายวัน เก่งจิงๆ

Comment

Originally posted by vango View Post
                            คุน LP inBKKเล่นเกมเร็วมากเลยผมเล่นได้ไม่เท่าไรก้เวียนหัวละ นี่เล่นวันเดียวถึงด่านที่ผมเล่นแล้วผมเล่นตั้งหลายวัน เก่งจิงๆ
                            โห...พี่ครับ ผมไม่ได้เก่งขนาดนั้นหรอกครับ ผมเพิ่งจะถึงเลเวล Carrier เองครับ เพิ่งเล่นจริงๆ แล้วก็ไม่ได้เก่งกาจอะไรเลย เล่นแปปเดียวก็เวียนหัวเหมือนพี่แหละครับ ข้อมูลข้างบนที่ให้ไปน่ะ มาจากหนังสือเกมส์ครับ

ว่าแต่สเปคพี่ vango มันเทพจริงๆครับ จะปล่อยการ์ดจอเมื่อไหร่ บอกผมนะครับ อิอิ

Comment

ขอบใจมากครับผ่านแล้วผมไปผิดทางอะต้องย้อนกลับมาถึงผ่าน แผนที่มันกว้าง
                              เลยหลงซ้า แต่levelต่อมาจากRebellion ก้มะผ่านอีกแล้วเล่นได้เซฟที่2ของเวลเองตันอีกละ
                              ที่ลงข้างล่างสุ้กับสัดปะหลาด2ตัวแล้วก้หาทางไปมะเจอ

Comment

Working...
                              X