Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU enermax 460W กับ riadmax 630W อันใหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU enermax 460W กับ riadmax 630W อันใหนดีกว่ากันครับ

PSU enermax 460W กับ riadmax 630W อันใหนดีกว่ากันครับ
    เห็นราคาไกล้เคียงกัน ผมจะเอาใส่ HD4850 ช่วยแนะนำด้วยครับ

จริงๆ enermax ดีกว่ามากครับ แต่ถ้าต้องไฟเยอะคงมอง raidmax แหละครับยังไงลองหา enermax 500w มาใช้ดีกว่า หรือไม่ก็พวก tt st มาใช้ครับ ผมเคยใช้ 4850 กับ enermax 460w ก็เอาอยู่สบาย ๆ ตอนนี้ใช้คู่กับ 9800gtx+ ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ไม่เห็นบอกสเป็คเครื่องมาเลยนี่ครับ บอกละเอียดไม่ได้

Comment

คิดว่า riadmax 630W แจ่มกว่า
      จ่ายไฟได้มากกว่า
      ถอดสายได้
      สวยบาดใจ
      มีสาย PCI E 6 pin

Enermax ก็มีดีอยู่มั้ง คือ ประกันเยอะกว่า

2 รุ่นนี้ ราคาเท่าๆ กัน 2400 หน่อยๆ

ปล. แอบๆ เล็ง riadmax 630W อยู่เช่นกัน หุหุหุ
      Last edited by TWK.; 25 Aug 2008, 12:53:31.

Comment

เ็้ป็นผมเลือก raidmax แน่ๆ

Comment

Enermax น่าจะมี ภาษีดี กว่า หน่อยนึง

Comment

2 รุ่นนี้เอา RAIDMAX เลยคับดีกว่า ทุกๆด้าน

Comment

enermax

Comment

tagan bz ละกันครับ อิอิ

Comment

ในปัจจุบันนี้ ส่วนมากจะใช้ไฟที่ 12 V กันเป็นส่วนมากนะครับ
                  ดังนั้นในการดูว่า PSU ตัวไหน น่าจะพอกับการใช้งานของเราหรือไม่นั้น
                  น่าจะดูที่กระแส (A) ที่ 12 V เป็นหลักนะครับ
                  ตัวไหนจ่ายได้มากกว่า ในราคาที่ใกล้เคีียงกันนั้น ก็น่าจะทำให้เราใช้งานได้เป็นประโยชน์มากกว่าครับ
                  หากมองแต่ watt รวมที่ PSU จ่ายได้นั้น ในบางครั้ง มันจ่ายที่แรงดัน (V) อื่น ที่ไม่ใช่ 12 V มาก
                  ก็เลยทำให้ค่ารวมดูเหมือนว่าจะมากกว่านะครับ

Comment

เอาtagan u38 500wath

Comment

tagan u38 500wat อีกคน ราคาใกล้กันเลย

Comment

ถ้าแค่ 2 รุ่นบน enermax 460W กับ riadmax 630W

riadmax 630W ดีกว่า ในกรณีต้องการใช้ไฟเยอะๆ ถึงจ่ายไม่เต็ม แต่ก็จ่ายได้มากกว่า 460W แน่นอน
                        enermax 460W จ่ายไฟนิ่งกว่า แต่เจอการ์ดจอกินไฟ จ่ายไม่พอแหงๆ

ฟันธงให้ tagan u38 500wat แจ่มสุด เชื่อผม

Comment

2พันกว่าไปซื้อ Tagan ดีกว่า

Comment

ดูที่การจ่ายกระแสดีกว่าว่า continous เท่าไหร่

Comment

ถ้าเป็นมวยก็ แชมป์เก่าเจอดาวรุ่ง แหะๆ

2รุ่นนี้ผมหยิบรุ่นไหนก็ได้

Comment

Working...
                              X