Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด AM2NF6G-VSTA ใส่ AthlonX2 ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด AM2NF6G-VSTA ใส่ AthlonX2 ได้มั้ยครับ

ตอนนี้ใช้ Sempron3200+ อยู่ อยากเปลี่ยนเป็น AthlonX2 5200+ น่ะครับ
    เพิ่ง update bios เป็น 2.30 (ล่าสุดเมื่อ08/08/2007) ถ้าไม่ได้ผมจะใส่ตัว AthlonLE1640 ได้มั้ย
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคนที่ช่วยเข้ามาตอบนะครับ

ได้ทั้งสองอย่างที่คุณต้องการครับ

Comment

ทันใจดีจัง ขอบคุณมากครับ
      ใส่แล้วจะมีปัญหาอะไรรึเปล่าอะครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่อง
      ขอถามอีกข้อนะครับ
      ตอนนี้ผมใส่ DDR II Bus 667 512 ของ Kingston 2ตัว อยู่นะครับ เหลือช่องใส่อีก2ช่อง
      ถ้าผมจะใส่ตัวที่เป็นBus 800 1 GB อีก 2 ตัว จะมีปัญหารึเปล่าอะครับ

Comment

Originally posted by bluemonkey View Post
        ทันใจดีจัง ขอบคุณมากครับ
        ใส่แล้วจะมีปัญหาอะไรรึเปล่าอะครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่อง
        ขอถามอีกข้อนะครับ
        ตอนนี้ผมใส่ DDR II Bus 667 512 ของ Kingston 2ตัว อยู่นะครับ เหลือช่องใส่อีก2ช่อง
        ถ้าผมจะใส่ตัวที่เป็นBus 800 1 GB อีก 2 ตัว จะมีปัญหารึเปล่าอะครับ
        ได้ครับ แต่มันจะวิ่ง 667 ครับ แล้วก็ ระวังเจอแรมไม่เข้ากันน่ะครับ ยกไปลองร้านเลยก็ดีครับ บางยี่ห้อใส่เข้าไปแล้วร้องเลยครับหรือเปิดแล้วเงียบ

Comment

ปัญหามีแน่ครับ นั่นคือเสียเงินมากขึ้นเพื่อจะจ่ายค่าตัว 5200+
          ส่วนแรม ใส่ได้ครับ น่าจะวิงที่667 ปัญหาจะเกิดคือเสียเงินซื้อแรมเพิ่ม อิ อิ รวม 3G OS32bit เห็นหมด ดีนะที่ไม่ใส่รวม 4 G เพราะถ้าใส่ 4G เด๊วได้มาถามอีก ว่า มัยแรมนู๋หายๆๆๆ อิ อิ

Comment

อย่างนี้ผมก้อควรใส่เป็นยี่ห้อเดียวกัน ความเร็วบัสเท่ากันใช่มั้ยครับ
            VGa on board เป็น Geforce 6100 เนี่ยเทียบได้กับการ์ดแยกตัวไหนครับ
            ถ้าผมจะหาการ์ของ ATi มาใส่เนี่ย จะมีปัญหากับchipsetของ Nvdia รึเปล่าครับ
            ถามเยอะไปอย่าเพิ่งรำคาญนะครับ

Comment

Originally posted by bluemonkey View Post
              อย่างนี้ผมก้อควรใส่เป็นยี่ห้อเดียวกัน ความเร็วบัสเท่ากันใช่มั้ยครับ
              VGa on board เป็น Geforce 6100 เนี่ยเทียบได้กับการ์ดแยกตัวไหนครับ
              ถ้าผมจะหาการ์ของ ATi มาใส่เนี่ย จะมีปัญหากับchipsetของ Nvdia รึเปล่าครับ
              ถามเยอะไปอย่าเพิ่งรำคาญนะครับ
              ไม่มีครับ ผมก็ chipset ตัวนี้ กับ ATI ครับผม

Comment

ได้ดิ!!

Comment

ชัวว์.....

Comment

Working...
                  X