Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันเป็นอะไรหรอเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันเป็นอะไรหรอเนี่ย

ไมมันเป็นภาษาอย่างน้านนอ่ะ

เป็นเรื่องปกติของ hotmail ครับ ลองคลิ๊กขวาเปลี่ยน encoding เป็นไทยหรือยังครับ ถ้าเปลี่ยนแล้วยังไม่หาย ลองเปลี่ยนเป็น unicode ดู ของผมถ้าเป็นเมล์ที่มาจากกูเกิ้ลมันจะเป็นแบบนี้ เคยเปลี่ยน encoding เป็นแบบ unicode แล้วมันเป็นภาษาไทยเฉยเลย

Comment

Originally posted by Yoshimitsu View Post
      เป็นเรื่องปกติของ hotmail ครับ ลองคลิ๊กขวาเปลี่ยน encoding เป็นไทยหรือยังครับ ถ้าเปลี่ยนแล้วยังไม่หาย ลองเปลี่ยนเป็น unicode ดู ของผมถ้าเป็นเมล์ที่มาจากกูเกิ้ลมันจะเป็นแบบนี้ เคยเปลี่ยน encoding เป็นแบบ unicode แล้วมันเป็นภาษาไทยเฉยเลย
      ลองดูแล้ว ไม่เหงมีไรเปลี่ยนเลย แต่ที่แปลกก็คือ ผมลองไปที่ตัว encodeing ดู มันยังอยู่ทีท Thai อ่ะ...ทั้งๆที่ผมเลือกไป uni แล้วนะ ไม่รู้เปงไรมัน เฮ้อออออ

Comment

อีกปัญหาหนึ่งของ IE 7

Comment

Working...
        X