Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง AIRCARD แบบ USB , PCMCIA ,EXPRESS แบบไหนเมื่อนำมาต่อเน็ตได้เร็วมากกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง AIRCARD แบบ USB , PCMCIA ,EXPRESS แบบไหนเมื่อนำมาต่อเน็ตได้เร็วมากกว่ากัน

ถามกันบ่อยมากเหลือเกิน ครับ จนในที่สุดก็ต้องขอทดสอบกันให้เห็นกัน ว่า ระหว่าง AIRCARD แบบ USB , PCMCIA ,EXPRESS แบบไหน เมื่อนำมาต่อเน็ต ได้เร็วมากกว่ากัน

อุปกรณ์ที่ใช้ทดสอบ

1.aircard sierra 860 แบบ PCMCIA

2.aircard sierra 875U แบบ USB

3.aircard Option gt max แบบ EXPRESS

4. simnet 12call

วิธีการทดสอบจะแบ่งเป็น 3 ช่วงครับ
    โดยทดสอบความเร็วอินเตอร์เน็ตผ่านเว็บ adslthailand.com ครับ
    สับเปลี่ยนซิมทดสอบไปจนครบ 3 รอบ โดยใช้ซิมเดียวกันตลอด

ยกแรกครับ

เริ่มจาก aircard sierra 860 test speed ผลตามภาพครั

ตามด้วย aircard sierra 875u test speed ผลตามภาพครับ

แล้วก็ aircard Option gt max

สรุป ยกแรก ก็อย่างที่เห็นครับ

Comment

ยกที่ 2

เริ่มจาก aircard sierra 860 test speed ผลตามภาพครั

ตามด้วย aircard sierra 875u test speed ผลตามภาพครับ

ยกสองผ่านไป ดุแล้วพอสรุปได้แล้วนะครับ 8)

Comment

;D ยกสุดท้ายจ้า

เริ่มจาก aircard sierra 860 test speed ผลตามภาพครับ

เริ่มจาก aircard sierra 875U test speed ผลตามภาพครับ

Ok! ครับ มาสรุปผลการทดสอบกันดีกว่า

Comment

Working...
        X