Announcement

Collapse
No announcement yet.

NOD32 แจ้งว่า Empire Total war.exe เป็นไวรัส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NOD32 แจ้งว่า Empire Total war.exe เป็นไวรัส

ลบ NOD32 ลงใหม่เล่นได้ปกติละ

ปล.ลาก่อน NOD
    Last edited by no2ze1; 15 Apr 2009, 02:27:33.

....เล่นไปเตอะ NOD32 ผมก็ลงไว้แต่ไม่ค่อยได้เปิดใช้ .... เพราะไวรัสต่างๆมันก็แฝงมากับ Crack หรือ Trainer อยู่แล้ว....ถ้ามันไม่ทำให้วินโดว์รวน ผมก็ปล่อยมันไว้งั้นแหละ ไม่งั้นก็ไม่ได้เล่น เมื่อไม่ได้เล่นเกมนั้นๆแล้วค่อยล้างบางทีเดียว

Comment

ผมใช้แผ่นแท้ครับ

Comment

NOD32 เมา

Comment

เปิด NOD32 ขึ้นมา กด F5 แล้วก้เข้าเมนูดังรูป กด add เพื่อเืลือกไฟล์ให้มันยกเว้นครับ

Comment

กำลังจะมาบอกครับผมก็เป็นวิธีแก้ก็ด้านบนเลยผมก็ไม่รู้ทำไม

Comment

รบกวน ท่านที่เล่นแผ่นแท้ ช่วยอับโหลดไฟล์ Empire.exe ขนาดประมาณ 14mb ให้ทีครับ

ไฟล์ดังกล่าวจะอยู่ที่ C:/programfile/steam/steamapps/empire total war/ expire.exe

ผมลงแผ่นแท้นะครับ แต่ว่าลงใหม่กี่ครั้งมันก็ไม่กลับมาเลยครับไฟล์นี้ ลบ NOD32 ทิ้งไปแล้ว

ขอรบกวน ท่านที่เล่นอยู่ ช่วยอับไฟล์ดังกล่าวให้ทีจะเป็นพระคุณอย่างสูง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ลบ NOD32 ลงใหม่เล่นได้ปกติละ

ปล.ลาก่อน NOD

Comment

แต่ว่านะ ผมเล่น Empire Total War แต่ NOD32 ไม่ขึ้นเตือนว่ามันเป็นไวรัสนะครับ

Comment

ผมก็ใช้ NOD32 นะเล่นได้ไม่มีปัญหาอะนะ
                    แต่เป็นของ Rozor1911 แก้เสียงเรียบร้อยแล้วอะ

Comment

ผมเลิกคบ NOD32 ไปแล้วครับ เคยตั้ง auto มันล่อเกม โปรแกรม ผมรวนไปหมด (เกม โปรแกรมผีเยอะ *-*) ผมเคยเจออยู่ 2 เจ้า คือ NOD กะ Avast ตัวหลังนี้ไปลบไฟล์ window ผมต้องลงใหม่เลย บางคนใช่อาจไม่ีมีปัญหา แต่เครื่องผมมันมีโปรแกรม เกม หลากหลายแนวมาก ฟรี ผี เถื่อน โม เลยมีปัญหากะมันบ่อย
                      ลองเปลี่ยน anti virus ตัวอื่นครับจะไม่มีปัญหา เช่น Kaspersky เวลามันเจอไฟล์น่าสงสัย มันจะถามก่อน เราก็เลือกให้มันไม่ต้องสแกนไฟล์ตัวอันไปตลอดได้ ใช่ตัวนี้ไม่เคยเจอปัญหาเลย นอกจาก key blacklist
                      Last edited by UnderoatZ; 15 Apr 2009, 16:47:24.

Comment

Working...
                      X