Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนที่ครับ จะทำWireless ส่งไปอีกบ้านอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนที่ครับ จะทำWireless ส่งไปอีกบ้านอะครับ

รบกวนที่ครับ จะทำWireless ส่งไปอีกบ้านอะครับ

ต้องใช้อะไรบ้างครับ พี่ๆแนะนำที ตั้งแต่ตัวโมเดม ถึงตัวรับเลยอะครับ

ระยะ***งจากบ้านประมาน10 เมตรครับ(ตรงข้ามเยื้องๆกันนิด)

บ้านผม เล่นชั้น2 ********** บ้านผมจะเป็นตัวรับสัญญาน

***********ส่วนอีกบ้านเล่นชั้น1(ชั้นล่าง) บ้านนี้จะเป็นตัวส่งสัญญาณอะครับ

ต้องใช้อะไรบ้างครับ แล้วงบประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณมากๆครับผม

http://www.thelordofwireless.com/mod...ewtopic&t=4725
    แบบนี้ครับ ระยะ 20 เมตรเหลือๆครับ

Comment

ถ้ามี Router อยู่แล้วแต่ไม่มี wireless ก็ลองหา access point มาเล่นดูครับ ขนาดเสาเดิมๆ 2 dB คงได้ 10 เมตรสบายๆ แต่ถ้ามีสิ่งกีดขวางมากๆ ก็ลองหา access point รุ่นที่สามารถเปลี่ยนเสาได้ แล้วเพิ่มขนาดของเสาให้ดีขึ้นกว่าเดินมแล้ววางนอกบ้านได้ครับ ราคา access point ประมาณ 2000 - 4500 บาท (มั้งโดยประมาณ) ลองซื้อหามาเล่นดูครับแล้วศึกษาดีๆ ก่อนซื้อด้วยนะ

Comment

10m ได้นะ เพราะระยะของ wireless มัน 20 นี่ครับ

Comment

Working...
        X