Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง HDD ด้วยงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง HDD ด้วยงับ

คือบอร์ดผมรับแค่ sata 1 แต่พอดีดันไปซื้อ sata 2 มา จะใช้ได้ไหมคับ
    ช่วยบอกวิธีด้วย เพราะว่าเสียบไปไม่เจองับ
    THK

รับรองได้สะบาย
    ท่านเสียบ ฮาร์ดดีสไปแล้วไม่เจอ (ด้วนหลังฮาร์ดดีส มีจัมเปอปาวลองดูถ้ามีให้ถอดออกซะ บางรุ่นถ้ามีจัมเปอต้องถอดออกก่อนถึงจะใช้งาน SATA1 ได้ แต่บางรุ่นไม่มีก็ใช้งานได้เลย)
    ของผมเคยใช้ 775V88+ ของ ASROCK รองรับ SATA1 ผมใส่ ST 80G SATA1 ซื้อ WD 40G SATA2 มาเพิ่มอีก แล้วเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่ P5VDC-X เพิ่ม IDE 40G อีกตัว ละ รับได้ทุกรุ่นเลยครับ ฮา ฮา ฮา (ไม่ต้องกังวลใช้ได้แน่)

Comment

Working...
    X