Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องผมมันวูบไปเองอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องผมมันวูบไปเองอะ

ตามนั้นเลยครับ ผมไม่แน่ใจ่ว่าเป็นเพราะอะไร การ์จอหรือ PSU บางทียังไม่ได้วินโดวส์ก็วูบ คราวที่แล้วการ์ดจอครับ แต่คราวนี้ไม่แน่ใจว่าเพราะอะไร hdd มันแกรกด้วย อาการงี้มันอาถรรพ์มากเลยครับ เป็นตอนเร่งทำงานส่งก่อนสอบ (คราวที่แล้วก็เหมือนกัน -*-)

ปล. เลิอก O/C ก็ไม่หาย
    ปล.2 ถอดอุปกรณ์พวกพัดลมกะ HDD อีกตัวออกแล้ว ก็ยังเป็น
    ปล.3 เปิด word ไฟล์งานแล้วซักพักก็ไปเลย แต่อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ

ปล.4 ผมเบลอแล้วครับ ตั้งกระทู้ผิดห้อง ช่วยย้าย(ลบ)ด้วยครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by Lightwave; 7 Feb 2008, 18:08:21.

ลองถอดแรมมาถูๆๆๆๆๆ แล้วใส่ไปใหม่ดูครับ

Comment

ของผม PSU เสียบไฟไม่แน่น + ตัวอะไรเข้าไป ไฟติดๆดับๆ...ขยับเคสมีเป็นวูบเหมือนกัน

Comment

ผิดที่ผิดทางแล้วครับ ^ ^

Comment

HDD ไปแล้วมั้ง

Comment

มันเป็น News ตรงไหนไม่ทราบครับ ?
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

.. แก้ไข อันดับแรก คือ ไปตั้งให้ถูกห้องก่อนครับ .. จะได้คำตอบได้ไวขึ้น

Comment

.

Originally posted by nasekas View Post
                .. แก้ไข อันดับแรก คือ ไปตั้งให้ถูกห้องก่อนครับ .. จะได้คำตอบได้ไวขึ้น
                ตามนั้นครับ ^^"

Comment

ผมก็บอกในปล.4 แล้วนิครับ -*- ว่าผมตั้งผิด
                  Last edited by Lightwave; 7 Feb 2008, 17:40:44.

Comment

เหอๆ...ผิดจริงๆ

Comment

ข่าวเก่าๆ....เอ๊ะ! ไม่ใช่ข่าวนี่หว่า..

Comment

Working...
                      X