Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง flash bios

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง flash bios

ถ้า flash bios จำเป็นต้องลง OS ใหม่หรือป่าวครับ

ไม่ต้องลงใหม่ครับ

Comment

flash ได้ หลายวิธีครับ ผ่าน os ก็ได้ผ่าน dos ก็ได้หรือ ใส่เครื่องโปรแกรมก็ได้ flash ผ่าน os ไม่ต้องลง OS ใหม่ครับ ลองดูความเห็นท่านอื่นๆต่อครับ

Comment

flash แล้วเกิดไฟดับกลางคัน นี่งานเข้าเลยนะครับ
        Last edited by icesacream; 29 Aug 2008, 16:03:41.

Comment

flash bios ทำไง ทำเพื่อ อะไร ครับ สงสัยมานานแล้ว ทำมะเปง( อย่าว่ากันนะไม่เป็นจิงๆ)

Comment

ไม่ต้องลองใหม่ละมั้งเพราะผมไม่ได้ลงใหม่

Comment

เป็นการทำให้ bios รู้จักฮาดแวร์รุ่นใหม่ๆครับร่วมทั้ง CPU ด้วย สามารถตรวจสอบว่าได้ที่หน้าเวปไซด์ของผู้ผู้ผลิตว่ามีเวอร์ชั่นไบออสออกมาใหม่รึเปล่า

Comment

Working...
              X