Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการนี้ Wireless เสียรึป้าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการนี้ Wireless เสียรึป้าวครับ

เป็น NB พอดีอยู่ๆๆ Wireless Network Connection มันก็หาสัญญาณไม่เจอทุกอย่างขึ้นปกติ
    ลงวิดโด้ใหม่ก็ไม่เจอ แบบนี้มันเสียรึป้าวครับ แล้วมีวิธีแก้ไช้หรือเชคเบื้องต้นป้าวครับ ก่อนที่จะไปซื้อ USB มาเสียบแทน T_T ขอบคุณมากครับ

กดปุุ่มสวิทไวเลสหรือยังครับ ตอนซื้อมาใหม่ๆมาลอง ทำมันหาไม่เจอเลย ที่แท้ไม่ได้กดปุ่มเปิดสัญญาณไวเลส

Comment

อ๋อของผมมัน ตัวรับสัญญาณที่ NB มีสวิทตรงไหนหรอครับ(อย่าบอกนะว่า Enable) - - ชีแนะด้วย เครืองของน้องข้างบ้าน ถ้ามันเสียจริงๆๆ จะได้บอแม่มันให้ไปซื้อUSB มาใช้แทน

Comment

Working...
      X