Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด Gigabyte p35-ds3p อยากใส่แรม 4 แถว?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด Gigabyte p35-ds3p อยากใส่แรม 4 แถว?

บอร์ด Gigabyte p35-ds3p จะใส่แรม(G-SKILL PK) 4 แถว (1G*4) ชิพเดียวกัน จะเห็นครบและเป็น Doul หรือป่าว?......เพราะตอนนี้ใส่ 1G*2แถว อยากจะใส่ 1Gอีก2แถว แต่กลัวใส่บอร์ดเห็นไม่ครบและไม่เป็น DoulChanal ... ขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยครับ...ประกอบการตัดสินใจ

ไส่ได้ครับ แต่ปัญหามันอยู่ที่ตัว วินโด้ XP มันมองไม่ครบ น่ะ ต้องเป็น วินโด้ 64 บิท หรือ วิสต้า ครับ

Comment

xp จะมองเห็นแค่ 3 g หรือไงเนี่ยหละคับ

Comment

แล้วใน Bios กับ CPU-Z เห็นครบไหมครับ? .... แล้วควรใส่เพิ่มดีไหม?ครับ

Comment

ใส่ได้ แต่เหนแค่3.2

Comment

ใส่เลยครับผมใช้ Gigabyte p35-ds3p 4กิ้กอยู่ วินโด้xp มันจะเห็นเท่าไรไม่ต้องสนหรอกครับ ใช้งานจริงๆเห็นประสิทธิภาพ(เกมไคซิก)ดีกว่าเดิมมาก

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
              ไส่ได้ครับ แต่ปัญหามันอยู่ที่ตัว วินโด้ XP มันมองไม่ครบ น่ะ ต้องเป็น วินโด้ 64 บิท หรือ วิสต้า ครับ
              Confirm ครับผม

Comment

Working...
              X