Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้แรม OCz ช่วยผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้แรม OCz ช่วยผมหน่อยครับ

จะซื้อบอร์ดตัวที่เลือกไว้ก็ P5Q P5Q-PRO P5Q-E แล้วจะใส่แรมของ OCz รุ่น SLi Ready
    อ่าครับ แต่พอผมไปดู QVL ของบอร์ด 3 รุ่น มันไม่มีรหัสแรมตัวนี้อ่าครับ ถามว่ามีท่านใดใช้
    แรมรุ่นนี้บ้างครับใส่ได้กับบอร์ด 3 ตัวนี้ป่ะครับ แล้ว OC ดีปะครับ จะมาโอ e7200 อ่าครับ
    ขอบคุณท่านเทพ ๆๆๆๆๆ ทุกท่าน นะครับ ที่ช่วยไขคำตอบ

ไม่เคยใช่ intel แต่มันคงไม่ต่างกับ amd หรอกครับ มันใช้ด้วยกันได้หมดครับ แรงเหมือนกัน ผมใช้อยู่อัดไป510 แล้ว

Comment

ใช้ได้ไม่มีปัญหา แรงป่าว อันนี้ไมรู้ ยังไม่เคยลอง

Comment

วิ่งเกินสเป็กเลย หายห่วงคับ

Comment

ใช่รุ่นนี้ไหม http://www.ocztechnology.com/product...n_dual_channel

ใช้อยู่เหมือนกันกับ Ga EP43 ยังปรับแต่งได้ไม่ดีเลย แบบว่ายังงมอยู่เลย

Comment

ไม่มีปัญหาครับผมก็ใช้ OCZ

Comment

ผมใช้แรมตัวนี้เหมือนกันสิงในP5Q-Deluxe

Comment

ผมใช้P5Q-Eกับ OCZ Reaper HPC1066 ก็ใช้ได้ปกติครับแรมตัวนี้มีชื่ออยู่ในQVLด้วย
                แต่ในกรณีของท่านผมไม่แน่ใจแฮะ ถ้าไม่ชัวร์ยกไปที่ร้านเลยครับ แล้วให้ช่างใส่ให้เลย ใส่แล้วใช้การไม่ได้ก็เปลี่ยนตัวอื่น
                หรือรอท่านอื่นที่กำลังใช้คู่นี้อยู่มาฟันธงครับ

Comment

FSB 800 3-4-4-12 @2.4 V M/B Asus P5E

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
                    ผมใช้P5Q-Eกับ OCZ Reaper HPC1066 ก็ใช้ได้ปกติครับแรมตัวนี้มีชื่ออยู่ในQVLด้วย
                    แต่ในกรณีของท่านผมไม่แน่ใจแฮะ ถ้าไม่ชัวร์ยกไปที่ร้านเลยครับ แล้วให้ช่างใส่ให้เลย ใส่แล้วใช้การไม่ได้ก็เปลี่ยนตัวอื่น
                    หรือรอท่านอื่นที่กำลังใช้คู่นี้อยู่มาฟันธงครับ
                    P5Q PRO ใช้ตัวเดียวกับท่านไม่มีปัญหาอะไรครับ
                    P5Q serie น่าจะเหมือนกันหมด

Comment

ใส่ได้จ้า
                      เคยใช้แรม OCZ Nvidia SLi Bus 1066 กับ P5Q-E ใช้ได้ไม่มีปัญหา

Comment

ซื้อไปเถอะครับ ถ้าใช้ด้วยกันไม่ได้ร้านเค้ายินดีรับเปลี่ยนคืนภายใน 3 วันหรือมากกว่านั้นแระ (เฉพาะบางร้าน)

Comment

Working...
                        X