Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยคำนวนไฟ power supply ให้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยคำนวนไฟ power supply ให้ด้วยครับ

ตอนนี้อยากอัพสเปคขึ้นมานะครับแต่ติดเรื่องไฟกลัวจะไม่พอกับที่ใช้อยู่คับ ยาวนิดนะคับขอโทษด้วยคับ

สเปคตอนนี้
    cpu : core 2 e6550 @430x7 v1.38 3.01G
    ram : g skill hk bus800 @891 1:1 v2.0
    bd. : asus p5e-vm hdmi (ตัวนี้การ์ดจอออนบอร์ดนะคับไม่รู้เวลาใส่การ์ดจอเพิ่มจะตัดไฟตัวออนบอร์ดด้วยหรือเปล่าคับ)
    drive : asus dvd rw 1 ตัว
    hd : seagate es2 500g 1ตัว
    usb : wireless mouse&keybd. ex110 ชุดนึง
    remote htpc 1 ตัว
    mouse logit. mx518 1ตัว
    joy xbox360 wireless recieve 1 ตัว
    ตัวแปลงจอย ps 2 1 ตัว
    fan : 120 mm 1 ตัว 90 mm 3 ตัว 60 mm 2 ตัว
    --- ใช้พาวเวอร์ TAGAN BZ 600W อยู่นะครับ ---

ถ้าผมจะเพิ่มสเปคตามนี้ไฟจะพอมั้ยครับ
    VGA : ATI 4870 1G (ยังไม่แน่จะเอายี่ห้อไหนดีเพราะยังออกมาไม่เยอะคับแต่คิดว่าน่าจะกินไฟพอๆกันครับ)
    ็hd : ของเดิม มี 1 ลูก จะเพิ่มอีก 3 เป็น 4 จะทำ raid0 ครับ

ใครมีความรู้เรื่องนี้ช่วยหน่อยนะครับ เพราะถ้าโดนพาวเวอร์ด้วยจะได้ตั้งหลักใหม่ครับ ขอบคุณครับ

ของเดิมก็ดีแล้ว

Comment

http://www.extreme.outervision.com/p...ulatorlite.jsp

ลองดูครับ อาจจะช่วยได้

Comment

เท่าที่ผมคำนวนดู ได้ 567 วัตต์ แสดงว่าพอใช่มั้ยคับ โอ้ว ขอบคุณมากครับ

Comment

ควรจะเผื่อไว้สัก 60-70 วัตน์น่ะ

BZ-700 ยัง Peak 680 เอง

Comment

Working...
          X