Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core2 Duo ทนไฟ กับ อุณหภูมิ ได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Core2 Duo ทนไฟ กับ อุณหภูมิ ได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ

ที่เห็นเมืองนอกเค้าอัดกัน
    เห็นใช้ไฟเยอะกันมากๆเลย
    เลยอยากรู้ว่า มันสามารถทนไฟได้เท่าไร ถึงจะแต๊ป
    หรือว่า
    ทนไฟได้เรื่อยๆ ตราบเท่าที่ระบบระบายความร้อนสามารถระบายได้ทัน
    ไนโตรเจนเหลว น้ำแข้งแห้ง น้ำ

ได้เท่าไรผมไม่รู้หรอกฮะ แต่ว่า 1.5 ก็ลากจนบัส 500 ได้แล้ว

Comment

ของผมอัด 1.62 อะระบายความร้องได้ดีก็จบแล้ว

Comment

1.48 ครับ ไป 3.6G เดี๋ยวไม่มีตังจ่ายค่าไฟ อะ 555

Comment

งั้นสงสัยของเรามันกินไฟแฮะ แค่452 หม่ำตั้ง1.65

Comment

โคนตัวกินไฟมากก็ลำบากหน่อยอ่ะครับ ผม 7*400 กิน 1.3 อ่ะนะ

Comment

ของผม 7*500 กินไฟ 1.40 ครับ แต่จ่ายจริง 1.38

Comment

ผม1.7 สุดไบออสแล้ว มันก็ไม่พังนะครับ
                อุณภูมิ idle ประมาณ 38-39
                full ก็ 60 ได้ ผมว่ามันขึ้นอยู่กับการระบายความร้อนให้มันมากกว่าครับ

Comment

Originally posted by sprite View Post
                  ผม1.7 สุดไบออสแล้ว มันก็ไม่พังนะครับ
                  อุณภูมิ idle ประมาณ 38-39
                  full ก็ 60 ได้ ผมว่ามันขึ้นอยู่กับการระบายความร้อนให้มันมากกว่าครับ
                  38-39 โอ้ว ท่านทำได้ยังไงอ่ะ

Comment

Working...
                  X