Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับไม่รู้เพราะอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับไม่รู้เพราะอะไร

พอดีลง xp มา 5 รอบแล้วครับ ใช้ๆไป เปิดวินโดว ได้แค่ 4 หน้า แล้วก็เปิดหน้าต่อไปไม่ได้ครับเสียงเตือนจะดัง ตึ่ง ตึ่ง ตึ่ง..... ตอนนี้ เหลือเปิดได้ แค่ 2 หน้าแล้ว บางทีเปิด exploer แถบเครื่องมือ ถอยกลับ เดินหน้าก็จะหายไป เปิดโปรแกรมอื่นไม่ขึ้น format หมดแล้วอาการก็ไม่หาย เปลี่ยนแผ่นลงแล้วก็ไม่หาย แสกนไวรัสก็ไม่เจอ หมดปัญญา เกิดจาอะไรครับ ผู้รู้ช่วยบอกที เครื่องใหม่แต่ HD เก่า HD ซื้อมาไม่ถึง 6 เดือนคับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับครับ

แรม / VGA
    ลองถอดออกมาทำความสะอาด ตรงขาทองแดงดูครับ เผื่อจะสกปรก นะ

Comment

มีใครเคยเจอปัญหาเหมือนผมบ้างไหม *0*

Comment

เครื่องประกอบใหม่หมดครับยังไม่ได้ 2 อาทิตย์เลย ลองหมดแล้ว -*- แต่อาการนี้เป็นเหมือนอาการเครื่องเก่าเลย จะเป็นที่ HD รึปล่าวครับ

Comment

แล้วไม่ทราบว่าพอมี HD ลูกอื่นมาลองเทสมั้ยง่ะ หรือไม่ก็เอาไปลองเทสหา bad ดูเล่นๆก็ได้ง่ะ....

Comment

ลองเอา hd ไปเสียบกับเครื่องดูครับ ถ้ามั่นใจว่าเป็นที่ hd

อ๊ะๆ อย่าลืมดู power supply อันนี้ก็เป็นสาเหตุง่ายๆ

Comment

power supply 500W ครับ ของ Zalman - - e6750 XFX8800 GTS ram 2G 800 DVD-RW 2 ตัว HD 250G 1ลูก X-fi 1 การ์ด ครับ

Comment

ตอนนี้ท่าทางอาการจะหนักขึ้นทุกวันครับล่าสุดตอนนี้เปิด IE ไม่ได้แล้วครับ เป็นเพราะโดนไวรัสรึปล่าวครับ เป็นอาการของตัวไหน มีใครทราบบ้างและมีวิธีแก้ไขบ้างมั้ยครับ อาการ เมนู Open ของ IE ไม่มีแล้ครับตอนนี้เปิดไม่ได้ แต่ของอย่างอื่นยังปกติดเด๋วดูตามรูปเลยนะครับ ใครก็ได้ช่วยที... *0*

รูปอาการที่ผิดปกติครับ -*-

Comment

ณ ปัจจุบันเล่น XP ตัวไหนอยู่ง่ะ....

Comment

Win XP Pro (5.1.2600) SP 2 ครับ เคยเอาแผ่นนี้ไปลงเครื่องอื่นแล้วไม่มีปัญหาเลยครับ - -

Comment

เอาใจช่วยๆครับ ดูท่าอาการแรงไม่ใช่เล่น

Comment

จะตั้งใจรอครับถึงแก้ไม่ได้แต่อยากรู้ว่าเกิดจากอะไร ถ้าพ้นอาทิตย์นี้แล้วยังแก้ไม่ได้ กะว่าจาทุบ HD แล้วเครคมใหม่ดู ว่าจาหายมั้ย หุหุ ส่วนวันนี้ ขอลาไปนอนก่อนครับ พรุ่งนี้ทำงานเด๋วจะมาดูกระทู้ตัวเองใหม่ เผื่อจามี มือโปรมาช่วยกระจ่างครับ ขอบคุณทุกคำที่ชีแนะครับ

Comment

ลอง เอา hd ไปจิ้มกับเครื่องอื่นยังครับ

ลองลง วินโดว แผ่นอื่นบ้างเช่นของ student edition

Comment

ลงใหม่แล้วครับ เด๋วลองเปิดเครื่องทิ้งไว้ทั้งคืน เด๋วพรุ่งนี้รู้แน่ ทุบหรือมะทุบ งิงิ

Comment

ลงใหม่แล้วครับ พี่น้อง ผลรอเทส ออกมาเหมียนเดิม ว่ะ 5 5 5 ลาก่อน HD ที่รัก ป๋าจาทุบแล้วเครมเอาลูกใหม่ เอิ๊กกก

Comment

Working...
                              X