Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันมีของแบบนี้ในโลกมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันมีของแบบนี้ในโลกมั๊ยครับ

ไม่ได้กะจะมากวนนะครับ แต่อยากให้ดูน่าสนใจหน่อย

คือบ่อยครั้งเหลือเกินที่ต้องเอา FlashDrive ไปใช้เครื่องอื่น โดยที่ Flashdrive ของเรา Scanvirus เรียบร้อยปลอดเชื้อ

แต่พอไปเสียบเครื่องอื่น ก็ติด Virus กลับมาอีก

จึงอยากจะถามว่า มันจะมีโปรแกรม Antivirus หรือโปรแกรมอื่นที่ ฝังลงใน flashdrive ของเรา แล้วพอเอาไปใช้เครื่องอื่น ให้มันป้องกัน Virus ในเครื่อง Pc ที่กำลังจะวิ่งเข้ามาหา Flashdrive เรา

พอจะมีมั๊ยครับแบบนี้

ถามว่ามีมั้ย????
    ก็ต้องตอบว่ามีครับ ....

Comment

ก็พวก portable ทั้งหลายอ่ะครับ จะเอาแก้ตัวไหนก็โหลดเอา

หาไม่เจอถาม google

Comment

คือมันอย่างนี้ครับ (สงสัยคำถามไม่เคลียร์ ^ ^

คือแบบประมาณว่า พอเราเสียบ Flashdrive ปุ๊ป ก็ให้มัน AutoRun โปรแกรมอัตโนมัติ หาก Virus ที่อยู่ในคอมมันจะวิ่งเข้า Flashdrive เรา ก็ให้มัน Protect Flashdrive เราน่ะครับ

ไม่ใช่ Antivirus แบบ Portable ที่ต้องมากดให้มัน Scan น่ะคร้าบบ

น้า Dears บอกว่ามี ก็แนะนำหน่อยสิคร้าบบ

Comment

เท่าที่เห็นมันไม่Autorunนะครับ เพราะมันเป็นตัวกันAutorun แล้วเราก็ดับเบิ้ลคลิกเอาเอาอะไรแบบนี้หล่ะครับ

Comment

เท่าที่ผมรู้ มีแต่ที่ป้องกัน flashdrive ที่เสียบเครื่องเรามีไวรัสครับ
            คือมันจะป้องกันไวรัสที่อยู่ใน flashdrive ไม่ให้มาติดเครื่องเราน่ะครับ
            ลองดูรายละเอียดที่ www.cpe17.com ครับ

Comment

ผมไม่สนใจมันเลยอุ อุ ถ้ามันไม่ทำไรให้กับเครื่อง แค่ไฟล์เล็กๆที่มันก๊อปปี้ไปๆมาๆ
              แต่ผมรำคาญ cpe ตามเครื่องคนอื่นมากกว่าอ่ะ เสียบทีรันที (ความเห็นส่วนตัวผมนะ)

Comment

Originally posted by John5 View Post
                คือมันอย่างนี้ครับ (สงสัยคำถามไม่เคลียร์ ^ ^

คือแบบประมาณว่า พอเราเสียบ Flashdrive ปุ๊ป ก็ให้มัน AutoRun โปรแกรมอัตโนมัติ หาก Virus ที่อยู่ในคอมมันจะวิ่งเข้า Flashdrive เรา ก็ให้มัน Protect Flashdrive เราน่ะครับ

ไม่ใช่ Antivirus แบบ Portable ที่ต้องมากดให้มัน Scan น่ะคร้าบบ

น้า Dears บอกว่ามี ก็แนะนำหน่อยสิคร้าบบ
                ถ้าเอาแนวนี้เลยคงหายากแล้วหละ....
                เว้นแต่จะเขียน bat file เอาเอง หุหุ (แต่อย่าถามป๋มนะ เพราะป๋มมั่ว )

Comment

Working...
                X