Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Windows live MSN แล้วมีปัญหาครับ ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Windows live MSN แล้วมีปัญหาครับ ทำไงดี

ตอนแรกก็ใช้ได้ปกติครับ แต่หลังจากลง MSN Plus และเปิดเล่น 2 accounts ก็แฮ้งค์เลยครับ จนต้องปิดและเปิดใหม่ พอเปิดมา account แรก ก็ใช้ได้ครับ พอเปิดอีก account ก็เจ้งเลย

ทีนี้เลยลอง sign in account ที่สองก่อน ก็แฮงค์เช่นกัน ดูเหมือนว่ามันมีปัญหากับ account นี้

ผมเลย uninstall ออกทั้งหมด และลงใหม่ พอจะ sign in มันก็มี account อันเดิมอยู่ แล้วก็เป็นอาการเดิมครับ ลองเอาเข้า เอาออกหลายๆ รอบก็เป็นเหมือนเดิม

สังเกตอย่างนึง แม้จะลงใหม่แล้ว sign in account แรกได้แล้ว แต่ icon MSN ที่หน้า Desk top เหมือนจะใช้ไม่ได้ กดไปก็ไม่ได้ครับ ต้องเข้าไปใน drive C: และ ไปหา folder MSN เอาเอง ไม่รู้เพราะอะไร เหมือนลงไม่สมบูรณ์

อยากทราบว่ามีวิธีแก้มั้ยคัรบ และถ้าเราจะ uninstall แบบหมดจดนี่ทำไงครับ

โปรแกรม MSN และ MSN Plus ตัวนี้ผมลงอีกเครื่องนึง และเล่น 2 accounts ก็ใช้ได้ ไม่มีปัญหาครับ แต่เครื่องนี้ดันเจอปัญหาจนได้

ช่วยด้วยครับบบ

restore กลับครับ

Comment

Working...
    X