Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังไงครับสายแลน กับไวเลส ไฮสปีด อินเตอร์เน็ท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำยังไงครับสายแลน กับไวเลส ไฮสปีด อินเตอร์เน็ท

เรามีวิธีที่สามารถจะทำให้ อินเตอร์เน็ทที่ เป็นสายแลน ส่งข้อมูลไปยังโน๊ตบุ๊คโดยไวเลสได้ไหมครับ คือไม่อยากลากสายไปมาครับผมไม่ค่อยอยู่กับที่

เสียบสายแลนเข้าAccess Pointให้มันปล่อยสัญญาณไวร์เลส ก็ใช้งานได้เเล้ว

Comment

เพิ่งถอย SMC7904WBRA2 มาใช้ได้ดีไม่ต้องมีสายกลางบ้านอีกต่อไป สำหรับผมเซ็ตไม่ยากนักเสียบปุ๊บก็ใช้ได้เลยงับ

Comment

ผมก็คิดอยู่เหมือนกัน ก็จะเอา PC มาอีกเครื่องแล้วต่อ วายเลดแลนเอา อิอิ

Comment

ซื้อ Access Point หรือ Wireless Router มาต่อกับ โมเด็มหรือเร้าเตอร์ที่มีอยู่ ก็ใช้งานได้แล้วครับ (ถ้าเซตค่าต่างๆ เป็น)

**ที่บ้านต่อแบบนี้อยู่ Bipac5102S---Hub switch---Linksys WRT54GL ใช้แบบมีสายก็ได้ ไร้สายก็ได้**

Comment

ผมให้แนวคร่าวๆตามรูปลองไปประยุกต์ปรับใช้ดูครับ

Comment

ผมว่า ไวเลสเร้าเต้อ จะแจ่มก่างับ

Comment

Working...
              X