Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามแบบลึกๆเลย ถ้าจะเอาNBเล่นเกมส์ออนไลน์ ซีพียู AMDหรือCOU 2 DUO ดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามแบบลึกๆเลย ถ้าจะเอาNBเล่นเกมส์ออนไลน์ ซีพียู AMDหรือCOU 2 DUO ดีกว่ากันครับ

ขอถามแบบลึกๆเลย ถ้าจะเอาNBเล่นเกมส์ออนไลน์ ซีพียู AMDหรือCOU 2 DUO ดีกว่ากันครับ

แรงจริงๆ สู้ C2D ไม่ได้ครับ X2 นะ
    แต่ถ้าเล่นแค่เกมส์ online นี้ อะไรก็คงเล่นได้ลื่น อะ
    เป็นผมเน้น VGA + แรม จะ OK กว่า

Comment

เหมือนเรพบน หุหุ
      (AMD TL-60 มันเทพ พอ ๆ กับ T7200)
      Last edited by estrellas; 20 Jan 2008, 09:42:57.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        แรงจริงๆ สู้ C2D ไม่ได้ครับ X2 นะ
        แต่ถ้าเล่นแค่เกมส์ online นี้ อะไรก็คงเล่นได้ลื่น อะ
        เป็นผมเน้น VGA + แรม จะ OK กว่า
        ตามนั้นครับ
        ของผมเป็นCore Duo T2080 การ์ดจอแยก(On 32m)แชร์128ก็เล่นCabalสบายครับ ่ถ้าจะเล่นเกมส์ก็หาคีย์บอร์ดUSBมาต่อด้วยก็จะดีมากเลย ช่วยได้เยอะ(ไม่เมื่อยมาก)

Comment

จะเล่นเกมส์ เน้นการ์ดจอเป็นหลัก ส่วนซีพียูผมเลือก core2duo ครับ

Comment

เกมส์ สิ่งที่ต้องคิดถึงเป็นอย่างแรกคือ VGA ต่อมาก็ RAM ต่อมาก้อ CPU คับ

Comment

ถ้ามีการ์ดจอแยกรุ่นเดียวกัน จะ ทุเรียน หรือ คอร์ทู ผมว่าไม่ต่างมากมาย(สำหรับเกมออนไลน์นะ)

Comment

คอ2 ดูโอคับ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                  เหมือนเรพบน หุหุ
                  (AMD TL-60 มันเทพ พอ ๆ กับ T7200)
                  ขอแหล่งอ้างอิงหน่อยครับ

เพราะผมดูใน นิตยสาร chip เค้าเทสเรียงให้ดู
                  TL-60 มันสูงกว่า T5500 แต่ก็ยังไม่ถึง T7100

เพราะถ้าท่านมีแหล่งอย่างอิงที่เชื่อถือได้...แต่ไปผมก็จะไม่ปักใจเชื่อ CHIP

Comment

หัวเดียว แต่ใช้ X700 แค่นี้ก็ขาด แล้วครับ ^^

Comment

ถ้าเอามาเล่นเกมแน้นหนักไปทางVGAก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยมาCPU, RAM
                      ส่วนตัวเลขตามผลทดสอบน่ะ อย่าไปเชื่อมันมากครับ แรงไม่แรงมันอยู่ที่ใจกับการใช้งานมากกว่า

Comment

TL-52 ประมาณได้ T5500 เคย B/M แข่งกันเลย ตู้ปลาเนี่ยแหล่ะ x1700 กะ 7600go ฉะนั้น ถ้าเอา T5xxx อย่าไปเอา มานกาก ต้อง T7xxx ถึงจะแรงจริง

Comment

Working...
                        X