Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องหนู(Mouse)เล่นเกมหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องหนู(Mouse)เล่นเกมหน่อยคับ

คือไม่รู้เรื่องMouse เลยคับ อยากได้ไว้เล่นเกมดีๆสักอัน(ทุกวันนี้ใช้อันถูกๆเริ่มรวนๆแล้ว)

-มีรุ่นหรือยี่ห้อดีแนะช่วยแนะนำหน่อยคับงบประมาณ1500
    -อยากทราบว่าแบบมีสายกับไม่มีสายนี่ใช้ดีเท่าๆกันหรือเปล่าคับเห็นส่วนมาใช้แบบมีสายกัน
    (ผมอยาก ได้แบบไร้สาย)
    -วันอาทิตย์นี้จะไปซื้อที่พันทิพย์คับ มีร้านไหนดีๆช่วยแนะนำด้วยคับ

mouse เล่น game ไร้สาย ส่วนตัวไม่แนะนำ
    มีสายและเป็น laser ราคาไม่แพงก็ X-750BF น่าจะไม่เกิน 800 บาท ผมซื้อมา 750 บาท เมื่อก่อนใช้ MX500/MX510

Comment

ผมเก๋ากว่า ยังใช้ mx300 อยู่เลย เอิ๊กๆ ><

Comment

Originally posted by Hooah View Post
        mouse เล่น game ไร้สาย ส่วนตัวไม่แนะนำ
        มีสายและเป็น laser ราคาไม่แพงก็ X-750BF น่าจะไม่เกิน 800 บาท ผมซื้อมา 750 บาท เมื่อก่อนใช้ MX500/MX510
        ผมอยากลอง x-750 บ้างแต่หาร้านซื้อไม่ได้เลย ท่านแนะนำร้านหน่อยครับ ผมคิดว่ามีอีกหลายท่านที่อยากลองซื้อมาเล่นดูบ้างนะ

Comment

ลองเดินดูที่พันทิพย์ชั้น 3 หรือ 4 ฝั่งด้านหน้าห้างดู จะเป็นร้านกว้างๆขายพวกอุปกรณ์คอมทั่วไป

Comment

Logitech G7 ครับผม

ผมใช้มาปีกว่าแล้ว เล่นเกมสบายครับตัวนี้

ปรับสปีดได้ 5 ระดับ เลือกได้เอง ทั้งแกน X และแกน Y

เหมาะสำหรับซุ่มยิง หรือเกมที่ต้องใช้ความแม่นยำสูง

ฟังก์ชั่นทุกปุ่มสามารถปรับได้อิสระ สามารถตั้งโปรไฟล์ของแต่ละโปรแกรมได้

โดยไม่ต้องกดเลือก เพราะถ้าใช้โปรแกรมใดอยู่ ตัว software

จะปรับใช้โปรไฟล์นั้นโดยอัตโนมิติ (ถ้าตั้งโปรไฟล์ไว้)

อย่างในภาพ โปรไฟล์เกม Assassin's Creed

ผมตั้งไว้ให้ปุ่มด้านข้างเป็นตัว F จะได้ล็อคเป้าได้โดยที่ไม่ต้องกดตัว f บนคีย์บอร์ด

ให้กดจากตัวเมาส์แทน เพิ่มความสะดวกสบาย

ลูกกลิ้ง สามารถโยกซ้าย-ขวา ได้ เมาส์ทั้วไป ทำได้แค่ หมุนขึ้น-ลง

เป็นไวเลส ไม่มีสายให้แกะกะ แบตเตอร์รี่ มี 2 ก้อน อยู่ได้ 10 ช.ม. (เค้าว่าไว้งี้นะ)

แต่ผมเล่นเองอยู่ได้ประมาณ 6 ชม (เล่นเกมอย่างเดียว คลิ๊กแหลกราน)

แท่นชาร์จ มีแบบชาร์จธรรมดา กับแบบเร็ว

ค่าตัว 2,xxx
            Last edited by illusion_tx; 16 May 2010, 16:04:09.

Comment

G7 ด้วยครับ ใช้อยุ่

เปนไวเลสผมว่าสบายดีออกไม่มีสายให้มันห้อย แล้วมันจะถ่วงน้ามหนักเวลาดึงเม้ากลับ ผมไม่ชอบอ่า

Comment

เจ้าของกระทู้บอกงบ 1500 นะครับ
                คงได้เป็น razer diamonback ครับ
                1290 ต่อได้เท่าไหร่แล้วแต่ฝีมือ

Comment

1. มีรุ่นหรือยี่ห้อดีแนะช่วยแนะนำหน่อยคับงบประมาณ1500
                  - ยี่ห้อเมาส์ที่น่าสนใจได้แก่ Razer, Logitech ครับ

2. อยากทราบว่าแบบมีสายกับไม่มีสายนี่ใช้ดีเท่าๆกันหรือเปล่าคับเห็นส่วนมาใช้แบบมีสายกัน
                  - ความรู้สึกผม มีสายจะรู้สึกมั่นใจกว่ายังไงไม่รู้ เมาส์ไร้สายโดยเฉพาะเมื่อมาเล่นเกมซึ่งต้องการความแม่นยำ ผมรู้สึกว่าอะไรก็เกิดขึ้นได้กับสํญญาณที่เราจับต้องไม่ได้ ผมว่าที่เมาส์แพงยังมีสายอยู่นั้น เค้าต้องการตัดปัจจัยเสี่ยงที่ควบคุมไม่ได้ครับ เช่น สัญญาณ หรือสภาพแวดล้อมที่ไม่เอื้อต่อสัญญาณ

3. วันอาทิตย์นี้จะไปซื้อที่พันทิพย์คับ มีร้านไหนดีๆช่วยแนะนำด้วยคับ
                  - ลองไปดูที่ร้านบนชั้น 4 ครับ มีอยู่หลายร้าน หรือที่ผมก็ได้ตามลายเซ็นต์ อิอิ

ยังไงลองดู ลองจับ หลายๆตัวครับ เลือกที่ถูกใจ ถูกมือ สบายใจ สบายกระเป๋าครับผม.

Comment

เหอๆ ขอบคุณทุกท่านมากครับพอดีวันนี้ผ่านพันทิพย์ เลยแวะไปซื้อมาเรียบร้อยแล้วคับ
                    ได้ตัว razer diamonback 1600dpi มาคับ ต่อเหลือ1200บ.

ตอนนี้กำลังลองๆอยู่ ยังไม่ค่อยเข้าใจการตั้งปุ่มในโปรแกรมที่ให้มาเลย...T__T

Comment

พี่ป็อบรึป่าวครับ

Comment

ช่ายแล้ว...ว่าแต่น้องคือใครล่ะคับ ^_^

Comment

Logitech G7 นี่มันกี่บาทกันครับท่าน

Comment

Working...
                          X