Announcement

Collapse
No announcement yet.

ati สีสวย?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ati สีสวย?

มีแต่คนบอกว่า ati สีแจ่มกว่า nvidia ใครมีภาพมายืนยันแบบชัดๆป่ะ อยากเห็นแบบเปรียบเทียบกันจะๆอ่ะ
    Attached Files

ลองใช้ทั้งสองยี่ห้อเลยครับ เซพภาพมามันก็เห็นไม่ต่างกันหรอกครับ

Comment

เทพๆ

Comment

ถ้าแต่ก่อนจะเห็นชัดครับ แต่เดี๋ยวนี้แยกไม่ออกแล้วล่ะ ต่างกันน้อยมาก ๆ

Comment

ดูไม่ออกอ่ะครับ - -'

Comment

มันมีเวบดูอยู่อะคับ จำไม่ได้และ ต้องลองๆหา กระทู้เก่าดูคับ

Comment

ต้องลองพิสูจน์เองครับ

ปล.แต่ผมว่าไม่ต่าง

Comment

ลอง2ตัวมาเล่นเกม พวกวินนิ่งหรือ CS ดู สีจะต่างกันมาก

Comment

Originally posted by tawincam View Post
                  ลอง2ตัวมาเล่นเกม พวกวินนิ่งหรือ CS ดู สีจะต่างกันมาก
                  ครับ เคยเล่น วินนิ่ง ต่างจริงๆ ครับ

Comment

ต้องพิสูจน์ ด้วยตาตัวเองคับ

Comment

ไม่เคยลองเล่น ATI แต่กำลังสนใจ 4850 ถ้าได้มาจะลองดูซะหน่อยว่าภาพมันต่างกันมากน้อยแค่ไหน

Comment

.. ไม่เคยเทียบเลย ใช้อย่างเดียว แหะๆ

Comment

Originally posted by numetal View Post
                          ลองใช้ทั้งสองยี่ห้อเลยครับ เซพภาพมามันก็เห็นไม่ต่างกันหรอกครับ
                          ถ้าเซฟภาพจากเครื่องที่ใช้ ATI มาแล้วเอาไฟล์ไปดูบนเครื่อง ที่ใช้จอ nVIDIA สีมันไม่ต่างครับเคยลองทำดูแล้ว
                          วิธีที่ผมใช้ประจำคือถอดการ์ดเข้าออกครับถึงจะเห็นแกงจืดปะทะต้มยำ
                          ที่สำคัญต้องถ่ายรูปเอาครับถึงจะเป็นกลางที่สุด ใครมีกล้องถ่ายรูปก็ถ่ายเอาครับ เซฟภาพหรือ capture ไม่มีประโยชน์ครับ

Comment

กั่กๆๆ แกงจืด กับ ต้มยำ

ของแบบนี้ไม่ลองไม่รู้ครับ สีสวย กับ สีสด ไม่เหมือนกันนะครับ บางคนบอกสีปรับได้มันปรับให้สดได้ครับ แต่มันปรับให้สวยไม่ได้นะ

Comment

ผมเป็นคนนึงที่อยากทราบมานานแล้ว ใจไปทาง ATI แล้ว แต่ยังไม่กล้าซื้อ ศึกษามาเป็นปี
                              ยังไงคงต้องซื้อมาเทียบเอง แต่กลัวเรื่อง ไดเวอร์ มากที่สุด ยังหวาดกลัวอยู่

Comment

Working...
                              X