Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเอาซีพียูไปเคลมใช้ระยะเวลานานแค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเอาซีพียูไปเคลมใช้ระยะเวลานานแค่ไหนครับ

ถ้าเอาซีพียูไปเคลมใช้ระยะเวลานานแค่ไหนครับ กว่าจะได้คืน ซีพียูผมไม่มีใบประกันติดมาให้ครับ มีแต่ประกันร้าน ร้าน compu and more ผมใช้ cpu amd4600+ เคยคล็อกไปได้ที่ 2.8 กว่าๆ แล้วลองเล่น crysis ดู เล่นไปซักพักเครื่อง รีสตาร์ทใหม่ ไปดูอุณหภูมิที่ไบออส เห็นมันขึ้น 95-98 องศาได้ ซีพียูจะมีโอกาสพังไหมครับ

ถ้าเครมก็หนึ่งอาทิต อาการนี้รองดูว่าปรับไฟcpuเยอะไปป่าวครับ เพราะผม 3.2 ยังไม่ถึง 95องศาเลยครับ

Comment

ไม่เกิน7วัน

Comment

Working...
      X