Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเป็คทีค่ะไปซื้อพรุ่งนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดสเป็คทีค่ะไปซื้อพรุ่งนี้

รบกวนช่วยจัดสเป็คทีค่ะ ขอรุ่น ยี่ห้อแบบละเอียดเลยค่ะ (เอาแบบไปยื่นให้ร้านได้เลยค่ะ )

การใช้งาน : ใช้งานได้ครอบคลุมทั้งหมดที่คอมตอนนี้ควรจะทำได้ในระดับกลางขึ้นไปค่ะ (เกม กราฟิค โปรแกรม เน็ต)

>> เจ้านายให้ไปซื้อให้ลูกเค้าค่ะ (น่าจะไม่เกิน ม.1) ไม่รู้ว่าจะใช้งานอะไรบ้าง
    >> ที่ไม่เลือกเสป็คต่ำกว่านี้เพราะไม่รู้ว่าคนอื่นใช้ด้วยรึเปล่า กับใช้ได้อีก 4 ปีขึ้นไปไม่ต้องอัพอะไรเพิ่ม
    >>งบ 25,000 บาท (ไม่เกินนี้ค่ะ) : ไม่รวมจอ,ลำโพงค่ะ

* แต่ถ้าสเป็คเกินจำเป็นจริงๆก็แนะนำได้ค่ะ
    * แล้วช่วยให้ความเห็นทีค่ะควนเลือก 2core หรือ quad ดี ถ้าเพื่ออนาคต หรือตามที่น่าจะเหมาะสมกว่า
    * ถ้าขาดอะไรไปเติมให้ด้วยค่ะ ให้ใช้งานได้ครบที่บอกไว้

รบกวนจัด 2 แบบค่ะ

2 Core
    CPU : E840
    M/B - ASUS >> เลือกรุ่นให้ทีค่ะ
    RAM - 2G x 2G >> เลือกให้ทีค่ะ
    VGA : XFX9800GTX >> ดีรึยังต้องเปลี่ยนมั๊ย
    HARDDISK : 500 G >> เลือกให้ทีค่ะ
    DVD-RW :
    Case :
    PSU : เลือกให้ทีค่ะ

Quad

CPU : Q 9300
    M/B - ASUS >> เลือกรุ่นให้ทีค่ะ
    RAM - 2G x 2G >> เลือกให้ทีค่ะ
    VGA : 9600GT >> เลือกให้ทีค่ะ
    HARDDISK : 500 G >> เลือกให้ทีค่ะ
    DVD-RW :
    Case :
    PSU : เลือกให้ทีค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

amd ละก็ ตามนี้ครับ + case อีก 1000 ก็พอดี เกินนิดหน่อย
    Last edited by kessopha; 3 Nov 2009, 13:04:06.

Comment

intel ก็ตามนี้ครับ
      Last edited by kessopha; 3 Nov 2009, 13:04:06.

Comment

แต่พาวเวอร์ผมแนะนำ icute titanium 650w.ดีกว่าครับ ถูกกว่า วัตต์เยอะกว่าครับ

Comment

Originally posted by jin View Post
          แต่พาวเวอร์ผมแนะนำ icute titanium 650w.ดีกว่าครับ ถูกกว่า วัตต์เยอะกว่าครับ
          ตามนั้นครับ

PSU ราคา 2000 - 3000 ที่คุ้มที่สุดแล้วตอนนี้นะ ผมว่า

Comment

Working...
          X