Announcement

Collapse
No announcement yet.

Speed ลด ทำงัยครับ ( Core Duo 1.73GHz)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Speed ลด ทำงัยครับ ( Core Duo 1.73GHz)

คือว่าผมใช้โน๊ตบุ๊ค Lenovo Y400 แล้วเครื่องมันเป็นช้า ๆ อ่ะครับ เลยเข้าดูที่ เลยพบว่า
    information system เป็นแบบนี้ครับ

Genuine Intel (R) CPU
    T2250 @ 1.73 GHz
    1.31 GHz ,0.99 GB of RAM

บางที่ก้อเป็น 758 MHz
    คัยทราบสาเหตุช่วยบอกทีน่ะครับ เวลามันน้อย เครื่องผมจะช้าผิดปกติครับ
    ผมซื้อเครื่องมาประมาณ 7 เดือนอ่ะครับ ที่งาน commart เดือนมีนาคม ครับ

มันลดพลังงานตัวเองเพื่อประหยัดแบตมั้ง โนตบุคผมก็เป็น

Comment

Intel Speed Step มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด

Comment

บางทีมันจะเป็นตอนไม่ได้เสียบชาทไฟไว้มั้ง เป็นโหมดประหยัดพลังงานของพวกโน๊ตบุคด้วยแหละ

Comment

ท่านคับมันลดตัวคูณ ให้ CPU Drop เพื่อประหยัดไฟคับ ไม่ต้องกังวล พอท่าน เสียบไฟหรือปรับเป็น ไฮเพอฟอมาน มันก็จะเด้งขึ้นมาแรงเต็มที่เองท่าน

Comment

ขอบคุณมากครับที่บอก..เข้าใจแล้วจ้า นึกว่าเครื่องเป็นอะไร

Comment

Working...
            X