Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ Sunbeam9bay เรื่องช่องเสียบหูฟังด้านหน้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ Sunbeam9bay เรื่องช่องเสียบหูฟังด้านหน้า

คือผมใช้เคส sunbeam9bay มาสักระยะนึงแล้ว แต่มีปัญหาตั้งแต่ซื้อมาก็ตรงที่

ผมต่อสายช่องเสียบหูฟังด้านหน้าไปที่ซาวการ์ดไม่เป็นอะครับ หัวมันแยกกันหมดเลย

ไม่รวมเป็นชุดเหมือนเคสตัวก่อน ไม่ทราบว่าพอจะนึกภาพออกรึป่าว

ตอนนี้กล้องผมก็ไม่อยู่ เลยไม่สามารถถ่ายรูปมาให้ดูได้

หัวมันจะแยกเป็น 5หัวครับ

1. สีส้ม GND
    2. น้ำตาล MIC2
    3. น้ำเงิน MIC1
    4. เขียว EAR-L
    5. แดง EAR-R

ต่อเข้ากับซาวการ์ดที่มีมากับบอร์ด Srtiker Extreme ครับ

จะต่อเข้าตรงพินสีเขียว ๆ ข้าง ๆ ตัวคาปาในรูปอ่ะครับ

นั่นสิ ต่อไงหว่า ต่อไมได้เหมือนกัน ไม่รู้อันไหนจะต้องเสียบไหน รออ่านด้วยคน อิอิ

Comment

คู่มือละครับ -..- น่าจะมีบอกนะ

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
        คู่มือละครับ -..- น่าจะมีบอกนะ
        ม่ายมีครับผม

ตอนนี้ใช้ภูมิปัญญาชาวบ้านล่ะ ไล่เอาที่ละพินเลย

สรุปตอนนี้ ต่อช่องหูฟังได้แล้ว แต่ไมค์ใช้ไม่ได้

Comment

เปลี่ยนสายเอาสิ เอาแบบที่เป็นแผงมาแล้ว

Comment

Working...
          X