Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟไหม้ร้านเน็ต!ผม ผู้มีประสบการณ์,LAB Test, เซียนตัวจริง ยิงมาหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟไหม้ร้านเน็ต!ผม ผู้มีประสบการณ์,LAB Test, เซียนตัวจริง ยิงมาหน่อยคับ

ไฟ้ไหม้ประมาณ 20 นาที ที่เสียจนเอาการไม่ได้จะไม่กล่าวนะครับ

22 เครื่อง ความร้อนอบ ส่วนที่เป็นพลาสติกด้านบน Case ละลาย + จอ LCD Body มันบิดเบี้ยว
    อุปกรณ์ภายในยังอยู่ดี ดูด้วยตาเปล่า ยังไม่ได้เทส
    คาดว่ายังใช้งานได้ เย็นนี้จะ test ดูคับ
    ถ้าหากใช้งานได้ ผมควรเปิดต่อดีไหม กลัวว่าอุปกรณ์มันจะสภาพไม่คงที่แล้วครับ ก็เครื่องต้องเปิดวันละหลายๆ ชั่วโมงนี้ครับ เครื่องโดนความร้อนอบมาตั้งขนาดนั้นไม่รู้ว่ามันยังจะไหวหรือเปล่า
    กลัวมันจะตูมเอาต่อหน้าต่อตา
    อันนี้ซีเรียสจริงๆ ครับ 8 แสนยังไม่คืนทุนเลยครับ
    ค่าlicence ยังไม่คุ้มเลย คิดจะขาย licence ทิ้งอยู่ครับ
    เพราะถ้ามันไม่ชัวร์ ผมจะปิดถาวรครับ

กําไรต่อเดือนเป็นอย่างไร ช่วยบอกหน่อย

Comment

น่าเห็นใจจิงๆๆงับ ดันๆๆคนรู้มาตอบล่ะกัน

ขอแสดงความเสียใจด้วย

Comment

อุปกรณ์คอมพิวเตอร์หลายๆตัวมันทนความร้อนได้สูงอยู่แล้วครับ ยิ่งเป็นพวกที่อยู่ในเคส มันไม่น่าจะมีปัญหา
        เพราะถึงมันจะมีปัญหามันก็ไม่ระเบิดใส่ลูกค้าหรอกครับ แค่เสียงตุ๊บตับของแบบไฟสปาค
        แต่เรื่องจอ LCD นี่ผมไม่มีความเห็นครับ
        ปล. นี่เป็นความคิดเห็นของผมนะครับไม่ใช่ว่ารู้จริงครับผม

Comment

อันแบบนี้ผมไม่เคยเจอมาก่อนเลยนะคับ แบบโดนอบจนไหม้ ผมเองก็ไม่ใช่เซียนด้วย แต่ไหม้ขนาดนั้นผมว่าเครื่องในคงไม่เหลืออะคับ เป็นผม ผมไม่ขอเสี่ยงดีกว่า เกิดเป็นอะไรกับลูกค้าขึ้นมามันจะยุ่ง
          แล้วของพวกนี้ส่งเคลมได้ไม่ใช่หรอคับ หรือหมดประกันแล้วอะ
          เห้อ กลุ้มนะคับเจอแบบนี้ ในช่วงนี้ ก็สู้ต่อไปนะ อย่าท้อล่ะ

ปล.แล้วลงวินโด้เถื่อนแทนไม่ได้หรอคับ ถึงกับต้องลงของแท้เลยหรอ เปลืองตังเอามากๆเลยนะนั่น
          ปล.ที่บอกว่ามันเสี่ยงน่ะ ผมหมายความว่า กลัวว่ามันจะระเบิดเอาน่ะคับ

Comment

เคยทำร้านเน็ตมาเหมือนกัน น่าเห็นใจนะครับ แค่เปิดไปวันๆ ก็แค่พอกินพอใช้ไปวันๆเท่านั้นเอง
            เรื่องมันจะยังใช้ได้ไหม ลองเทสดู ก็น่าจะรู้ แต่มันจะอยู่ได้อีกนานแค่ไหน ไม่ทราบเหมือนกัน
            เรื่อง กลัว ระเบิด คงไม่น่าห่วง เพราะ มันไม่มีอะไรให้ระเบิดหรอกครับ อย่างมากก็ บุ๊บ ที่ร้านเคยเจอไฟเกินเข้าร้านมา เกือบๆ 300 V. เครื่องที่ไม่ได้ต่อผ่าน UPS ซัพพาย ดังบุ๊บ แล้วก็จะมีกลิ่นกุ้งเผาลอยออกมา(ซัพพายพังทันที 3 เครื่อง) เครื่องที่ต่อผ่าน UPS ไม่เป็นไร แต่ UPS พัง 3เครื่อง จาก 8เครื่อง UPS ทุกเครื่อง ฟิวล์ขาดกระจุย
            ตัวคอม ไม่เป็นอะไร

Comment

เทสดูครับ

ถ้าใช้ได้ไม่มีปัญหา

ถ้าใช้ไม่ได้ดูรอยให้ดีถ้าไม่มีรอยไม่มีคราบไหม้ เอาไปเครมครับ

Comment

อืม...น่าเห็นใจจัง ขอแสดงความเสียใจ และเป็นกำลังใจให้ครับ

ตามความเห็นผมถ้าเป็นเครื่องคอมถ้าโดนความร้อนแปปเดียวคงไม่เป็นไรแต่ถ้านานหน่อยพวกตะกั่วที่อยู่บนบอร์ด

กลัวว่ามันจะหลุดร่อนไป พวก Diode ตัวเล็กๆที่อยู่บนบอร์ดอาจจะไปแล้วก็ได้เพราะพวกนี้พังง่ายอยู่แล้ว

ถ้ายังไงก็คงต้องลองดูด้วยตาเปล่าก่อนค่อยเทสล่ะครับ

เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ ^_^

Comment

เคลมๆๆ น่ากัวจิงๆ ไปทำยังไงหนอถึงได้ใหม้อะ

Comment

ขอให้โชคดีคับท่าน

Comment

ขอเปนกำลังใจให้ครับ

Comment

ขอให้เคลมได้นะครับ

Comment

อุปกรณืในเคสถ้าตัวไหนเปิดติดก็ใช้ไปเถอะครับ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่LCDนี่สิลองเปิดดูครับ ถ้าติดแล้วภาพปกติก็ใช้ต่อไปเลยครับ

Comment

สู้ๆ ครับ

Comment

105 องศาคับ

สู้ๆคับ

ปล.ได้ทำประกันไรไว้เป่าอะคับ?

Comment

Working...
                              X