Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อกี้โทรถามทรูมาเปิดเบอร์ใหม่จ่าย 2800.- แพงไปหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อกี้โทรถามทรูมาเปิดเบอร์ใหม่จ่าย 2800.- แพงไปหรือเปล่าครับ

คือจะขอเบอร์ใหม่พร้อมอินเตอร์เน็ต เลยโทรไปถามทรูมา บอกมีค่าใช้จ่าย 2,800.- ไม่รวมค่าเดินสาย เห็นเมื่อกี้เคยมีฟรีไม่เสียค่าใช้จ่ายอะ เลยไม่ทราบว่ามันไม่มีแล้วเหรอครับ หรือว่ามีเจ้าไหนมั้ยที่ ถูกกว่านี้อีก หรือว่าใช้ทรูเนี่ยแหละ มาตรฐานสุดละ

นานมั้ยครับ กว่าเค้าจะมาติดให้เนี่ย

อ๋อ ผมจะใช้โปร 590.- ได้ 1 เมก เห็นว่าไงมั่งครับ
    Last edited by designbangkok; 7 Feb 2008, 14:32:31.

แพงครับ
    ผมก็โทรถามละ ว่าจะขอเบอร์เหมือนกัน
    แต่ไปที่บู๊ทดีกว่าที่ 1000 ทิปนะเผื่อมีโปรโมชั่นติดตั้งฟรีหรือเสียนิดหน่อยครับ หุหุหุ
    ผมก็ว่าจะใช้ 1M เหมือนกัน

Comment

อ๋อ มาอัพเดทครับ

เมื่อกี้โทรไปสมัครมาละ มีให้เลือกสองอย่างคือ

1- เปิดเบอร์ใหม่จ่าย 2,800.- ได้โทรศัพท์ด้วย

2- เปิดเบอร์ใหม่จ่าย 2,500.- ไม่ได้โทรศัพท์

ผมเลยเอาอันสอง เพราะไม่ได้ใช้โทรศัพท์อยู่แล้ว

อีก 5 วันมาติดให้ ^_^

อ๋อ!! อีกนิดๆๆ ถ้าเป็นมาติดที่อพาร์ตเม้นท์ ทรูเค้าไม่เดินสายขึ้นห้องเราให้นะครับ เค้าบอกว่าถ้าเป็นคอนโดหรืออพาร์ตเมนท์เค้าจะไม่เดิน ดังนั้นตัดค่าใช้จ่ายค่าเดินสายไปได้เลย แต่ผมต้องจ้างช่างมาเดินสายให้อีกนะเนี่ย เซ็งตรงนี้แหละ T_T"

ตอนนี้ก็นึกว่าทรูจะเดินให้ แล้วเค้าจะคิด 15 เมตรแรก 350.- ถ้าเกินเมตรต่อไปคิด เมตรละ15.- มั้ง(ถ้าจำไม่ผิดนะ พอดีเค้าพูดเร็วไปหน่อยฟังไม่ค่อยทัน อิอิ)

แต่ก็เอาว่ะ เพื่อความสบายแล้วยอมจ่ายหน่อย ^^

Comment

ผมแนะนำไปติดต่อตามบู๊ทครับ...ราคา 2500 แถม โทรศัพท์ กับ modem ให้ด้วยครับ เสียค่าเดินสายให้เค้าอีก 300 สรุปว่าเสีย 2800 เท่า ๆ กับที่คุณไปถามมา ถ้าไปติดต่อตามบู๊ท จะจบงานเลย...ไม่ต้องหาช่างนอกมาเดินสาย...ลองติดต่อใหม่ดูครับ ขอยกเลิกได้ แล้วไปติดต่อตามบู๊ทครับ

Comment

เหอๆ ก็อยากไปอยู่อะนะครับ แต่ไม่ค่อยว่างไปเลยอะครับ

ก็เลยโทรศัพท์บ้านผมไม่ได้ใช้อยู่แล้วไงก็เลย ไม่เอาโทรศัพท์อยู่แล้วเลยตัดไป

ตอนนี้ก็รอคุยกะเจ้าของอพาร์เม้นต์อยู่ว่า เค้ามีช่างมั้ย

Comment

สะดวก อย่างไหนก็ ตามนั้นแหล่ะค่ะ

ราคาพอ ๆ กันอิอิ

แตกต่าง นิดหน่อย สู้ ๆค๊า /**

Comment

ของผมพึ่งติดตอน 11 ม.ค. ปีนี้เองครับ

2500 ได้โทรศัพท์สวยๆมาเครื่อง แล้วก็โมเด็มแล้วก็เนต

ตอนนี้กำลังจะไปปิดเพราะว่าจะต้องย้ายที่อยุ่ให่ แบบโครตกระทันหัน

ต้องเสียอีก 2000 บาท กลายเป็นว่าเน็ต1เดือนผมต้องจ่าย 2500+2000+850 พระเจ้า

Comment

Originally posted by masich View Post
                ของผมพึ่งติดตอน 11 ม.ค. ปีนี้เองครับ

2500 ได้โทรศัพท์สวยๆมาเครื่อง แล้วก็โมเด็มแล้วก็เนต

ตอนนี้กำลังจะไปปิดเพราะว่าจะต้องย้ายที่อยุ่ให่ แบบโครตกระทันหัน

ต้องเสียอีก 2000 บาท กลายเป็นว่าเน็ต1เดือนผมต้องจ่าย 2500+2000+850 พระเจ้า
                อ้าว ซะงั้นเสียดายเงินแทนจังอะครับ

Comment

ใช้ไปเถอะครับทรู ผมว่ามันนิ่งสุดและคือมันไม่ค่อยดาวน์เท่าไร เคยใช้องค์การชอบดาวเสาร์ทิตย์อยู่เรื่อย เซ็งเป็ด

Comment

ของผม 2500 + ค่าจัดส่ง 100 นัดมาติดตั้ง แล้วกลับบอกว่า ไกลเกิน 800 ม. แต่ตอน sale ของ true โทรมาติดต่อบอกว่า แค่ 500 ม ติดตั้งได้ ตอนนี้ยังรอเจ้าหน้าที่มาสำรวจใหม่อยู่เลย คาดว่าจะอดใช้ และtrue จะคืนเงินให้แค่ 2500 อีก 100 ไม่คืน และเราต้องคีน โทรศัพท์ และ modem ด้วย เสีย 100 บาท ฟรี ฟรี เลย ติดต่อให้แน่นอน ก่อน เซ้นต์ สัญญาการใช้นะครับ

Comment

อ๋อ ของผมนี่พรุ่งนี้เช้าเค้าจะมาติดแล้วครับ ตอนแรกก็เสียวเหมือนกันว่ากลัวคู่สายจะไม่ว่าง แต่ก็รอดมาจนได้ ลุ้นๆพรุ่งนี้ช่างมันจะฟันค่าติดตั้งผมมั้ยเนี่ย T_T"

Comment

อยากรู้ว่าถ้าผมใช้แต่เน็ตอย่างเดียว จะบอกยกเลิกโทรสับ(บ้าน)ได้ไหมครับ เพราะไม่เคยได้ใช้เลย แต่ต้องจ่ายค่าใช้เดือนละ 107 บาท(รวมแว็ท) ทุกๆเดือน ถึงจะแค่ร้อยเดียว แต่ก็เสียดายตังค์นิดๆนะ เพราะรวมๆกันหลายเดือนก็หลายร้อยเหมือนกัน

หรือว่าถ้าจะใช้เน็ต ยังไงก็ต้องจ่ายค่าโทรสับเดือนละร้อยด้วยเท่านั้นอ่ะครับ ผมไม่รู้จริงๆ - -"

Comment

อัพเดทครับ วันนี้มาติดให้แล้วเรียบร้อยครับ
                          เลยลองถามช่างเค้าเล่นๆว่าแล้วแถวนี้ขอได้สูงสุดเท่าไร
                          เค้าบอกได้ไม่เกิน 1 เมก !!!!! เพราะแถวนี้***งเกินชุมสายใหญ่เกิน กิโลกว่า เลยขอเกินนี้ไม่ได้เหอๆ แต่ไม่เป็นไร แค่นี้ก็โอเค
                          Attached Files

Comment

เมื่อเดือนที่แล้ว ฮือๆๆๆ
                            ค่าเนทอย่างเดวล่อไป 2647.xx บาท

ตอนโหลดบิต กะไม่โหลดบิตอ่ะ
                            Attached Files

Comment

โอ่!! ของท่านขอไปกี่เมกครับเนี่ย

Comment

Working...
                              X