Announcement

Collapse
No announcement yet.

ga ep35 ds3p กับ p35 neo2 เลือกตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ga ep35 ds3p กับ p35 neo2 เลือกตัวไหนดีคับ

ตัดสินใจไม่ถูก ตัว gigabyte ก็เนื้องานดีแต่สวยไม่เท่า neo2 แต่ว่าประกันไม่น่าไว้ใจ เรื่องประสิทธิภาพคงจะเท่าๆกัน เพราะเอามาใช้เดิมๆไม่ได้ oc ช่วยผมเลือกหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ
    ปล. 2ตัวนี้ยังมีอาการเวลาเปิดเครื่องแล้วติด-ดับ-ติดไม๊คับ

มาถามที่นี่อีกหรือ ตามมาตอบให้แล้วนะ ผมโพสที่นี่ละ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=163286

ตัวแทนจำหน่ายมี 3 บริษัทให้เลือก Synnex , Com7 , Scanner ที่เหลือพิจารณาเองเลยครับ

ส่วน MSI ลองไปหากระทู้ห้อง MSI ดูรู้สึกรุ่นนี้จะ Hot
    Last edited by God_Hand; 23 Feb 2008, 00:28:57.

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
      มาถามที่นี่อีกหรือ ตามมาตอบให้แล้วนะ ผมโพสที่นี่ละ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=163286

ส่วน MSI ลองไปหากระทู้ห้อง MSI ดูรู้สึกรุ่นนี้จะ Hot เรื่อง ติดดับเยอะนะเนี่ย เหอๆ
      ว่าแต่คนอื่นเขา service ของท่านนี่ก็ไม่เบานะครับ

ข่าวก็ไม่น้อยเหมือนกันนะครับ ในทางที่ไม่ดี

ก่อนจะว่าคนอื่นดูตัวเองก่อนนะครับ

ผมว่า 2 ตัวนี้ก็ดีพอๆกันนะครับในเรื่องของฟังค์ชั่นการใช้งานราคาก็ไม่หนีกัน

อยู่ที่ท่านแล้วละครับว่าชอบตัวไหนมากกว่ากัน

เรื่อง service ผมว่าก็ไม่ต่างกันหรอกครับ

ผมว่าทาง MSI เองก็พยายามหาทางออกอยู่

ผมว่าก็ยังดีกว่าปล่อยลอยผ่านไปเฉยๆโดยที่ไม่ทำอะไรใช่มะครับท่าน God_Hand

Comment

Originally posted by God_Hand View Post

ตัวแทนจำหน่ายมี 3 บริษัทให้เลือก Synnex , Com7 , Scanner ที่เหลือพิจารณาเองเลยครับ

ส่วน MSI ลองไปหากระทู้ห้อง MSI ดูรู้สึกรุ่นนี้จะ Hot
        edit ทำไมละท่าน กลัวอะไรหรือ ลืมโฆษณาตัวแทนจำหน่าย

ผมว่าต่างคนต่างอยู่ไม่ดีกว่าดหรอครับ

ไม่ต้องไปเหน็บชาวบ้านหรอกครับ

ทางโดนผมว่ายังไม่เคยเห็นว่าเหน็บท่านเลยนะครับ

Comment

ก็ผมถามไปเป็นชาติแล้ว ออนไลน์อยู่ก็ไม่ตอบ จากกระทู้ท่านได้ตอบว่า

Originally posted by God_Hand
          หายครับ หากทำตาม ผมเคยตอนช่วง 965 OC
          แล้วไอ้คำว่าหาย ผมก็ไม่เข้าใจความหมาย หายหมายถึงเปิดเครื่องมาแล้วไม่มีอาการ หรือเปิดขึ้นมาแล้วหายแล้วถึงติด อธิบายความหมายคลุมเคลือผมก็ต้องถามอีกครั้งก็ไม่เห็นมาตอบ แล้วผมมาถามบอร์ดนี้มันคนละเรื่องกันนะครับ ผมถามให้คนอื่นช่วยตัดสินใจ เพราะมันอ้างอิงถึง 2 ยี่ห้อ ถ้าผมไปถามบอร์ดกิ๊กกะไบต์ผมก็คงจะได้แต่คำตอบเดียว
          ปล. ผมไม่เคยพูดมากเท่านี้เลยนะ

Comment

มาผมตอบให้นะ อาการติดแล้วดับ แล้วติด น่ะ เป็นอาการที่แรมและซีพียูมันไม่ได้ตั้งตามสเป็คเดิม เช่น ซีพียูบัส 1066 แต่บอร์ดตั้ง 1333 แรมตั้งค่า cl ไม่ใช่ตามโรงงานเช่น ของเดิมๆ 5-5-5-15 แต่ตั้ง 4-4-4-12 เป็นต้น

ลองดูนะครับมันต่างกันไม่กี่อย่าง เช่น heat pipe ใครยาวกว่ากัน , ไฟที่จ่ายให้กี่เฟส , port ที่ให้ , ของแถม

Comment

Originally posted by gcs_7 View Post
              ก็ผมถามไปเป็นชาติแล้ว ออนไลน์อยู่ก็ไม่ตอบ จากกระทู้ท่านได้ตอบว่า

แล้วไอ้คำว่าหาย ผมก็ไม่เข้าใจความหมาย หายหมายถึงเปิดเครื่องมาแล้วไม่มีอาการ หรือเปิดขึ้นมาแล้วหายแล้วถึงติด อธิบายความหมายคลุมเคลือผมก็ต้องถามอีกครั้งก็ไม่เห็นมาตอบ แล้วผมมาถามบอร์ดนี้มันคนละเรื่องกันนะครับ ผมถามให้คนอื่นช่วยตัดสินใจ เพราะมันอ้างอิงถึง 2 ยี่ห้อ ถ้าผมไปถามบอร์ดกิ๊กกะไบต์ผมก็คงจะได้แต่คำตอบเดียว
              ปล. ผมไม่เคยพูดมากเท่านี้เลยนะ

Comment

อย่าเถียงกันครับ เถียงไปก็ไม่มีอะไรดีขึ้นครับ

Comment

ดีนะที่คุณ monkomoro45 อ้างอิงไว้ ไม่งั้นไม่เห็นแน่ๆๆ ฮ่าๆๆๆ

แหม!! ^^" รีบ Edit เลยนะครับ หุหุ กลัวไรหรอครับ อิอิ

ทางคุณก็ไม่เบาแหละ คับ บอก MSI P35 Neo2-FR Hot เรื่องดับบ่อย งิงิ(ยอมมะดะ เพราะใช้อยู่ หึหึ)

ลองดูนี้หน่อยจิ *0*

http://www.unlimitpc.com/gigotalk/showthread.php?t=3232

Originally posted by tester_th View Post
                  g35-ds3r เห็นหลายๆ คน เจอปัญหาเรื่องใช้ ไมค์ กับ ลำโพง หน้าเคสไม่ได้ครับ

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=94

ก็ลองพิจารณาดูครับ
                  หุหุ ไม่ติดกันทั้งขบวน งิงิงิ
                  Last edited by BaKerStreet; 23 Feb 2008, 19:42:11.

Comment

Originally posted by gcs_7 View Post

Last edited by BaKerStreet; 24 Feb 2008, 07:46:57.

Comment

เลือก MSI เหอะ ชั่วโมงนี้ ความแรง Gigabyte ยัง***งชั้น

Comment

เจอท่านตัวแทนกิกาบ๊วย มาโปรโมดอีกแระ

จริงๆบอร์ดทุกตัวก็มีโอกาสเกิดปัญหาได้ทั้งนั้นล่ะครับ
                        ขอแค่หลังจากเกิดปัญหาแล้วท่านๆช่วยหาทางแก้ก็พอครับ ไม่เอาแบบซื้อไปแล้ว ก็จบกัน เกิดไรขึ้นไม่เกี่ยวกับข้า

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                          เลือก MSI เหอะ ชั่วโมงนี้ ความแรง Gigabyte ยัง***งชั้น

Comment

เอาเป็นว่าไอ้มนุษย์ God_Hand ตัวนี้พูดอะไรออกมา ผมจะเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งละกัน

Comment

ผมช่วยพูดให้เป็นทางเลือกละกันครับใน ถานะที่ใช้ P35-DS3P(rev 2.1) จะบอกว่า ตัว P35-DS3P(rev 2.1) เหมือนกันเลยกะตัว ที่มี E มีไฟบอก ว่า เราใช้ไฟกี่เฟต(ใช้ โปรแกรม DES ไบออส F8 ขึ้นไป)
                              ที่ได้ Gagabye มาเพราะว่าไปซื้อวันนั้น MSI-Neo2 และพอดีว่า ไม่มี พอร์ต fi-wi แต่ตัว P35-DS3P(rev 2.1) มีมาให้ 2 พอร์ต ก็เลยตัดสินใจเอาตัวนี้มา เรื่อง OC ก็ดีครับ ไปได้ตามที่คิดไว้ เสถียรดี สองตัวนี้หน้าตาไม่***งกันมาก เรื่องประกันผมไม่ขอออกความคิดเห็น เพราะยังไม่เคยเคลมเอาไว้มีปัญหาเมื่อไหร่จะมาเล่าให้ฟัง แต่ตอนนี้ ใช้ logitech Quickcam IM ไม่ได้ เครื่องอื่นใช้ได้เฉยเลย
                              MSI ราคาถูกกว่าหน่อยนึง Gigabte แพงกว่านิด อุปกรณืที่แถมมามีมากกว่าหน่อย...
                              แถมอิกนิด ผมว่าท่านจะซื้อ Neo2 เพิ่มตังนอิกนิด เอาตัว Platinum ดีกว่าครับ สวยดี มีสวนสนุกเป็ยของตัวเองด้วย อิอิ
                              Last edited by Takumigrit; 24 Feb 2008, 00:35:16.

Comment

Working...
                              X