Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อคอมใหม่ครับ รบกวนทุกท่านนิดนึงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อคอมใหม่ครับ รบกวนทุกท่านนิดนึงครับ

กะทู้แรกของผม ก้เลยรบกวนทุกท่านหน่อย
    คอมผมจะเปลี่ยนทุก5ปี ตอนนี้ถึงกำหนดแล้ว เครื่องผมยังใช้fx5500อยู่ ซึ่งตอนนี้ทำอะไรไม่ได้แล้ว เลยจะมาขอคำแนะนำด้วยครับ

สเป็คคร่าวๆที่คิดไว้ (ผมเล่นintelกับnvidia) แจ้งตัวหลักๆนะครับ

C2D E6750 2.66 GHz. --> อยากได้แรงกว่านี้มีไหมครับ ณ.ตอนนี้
    Mainboard ยังไม่รู้เอาอะไรดี
    แรม 2G
    Harddisk SATA II 160G
    LCD ซัมซุง ไวด์ 22"
    POWER SUPPLY --> ใช้ไฟกี่wattดีครับ
    การ์ดจอ 8800gt 512m --> หรือ9600gtดีกว่าหรือรอ9800gt

ผมเครียดที่การ์ดจอซึ่งสรุปไม่ได้ซักที ว่าจะเอาอะไร 9800gtอีกนานไหมก็ไม่รู้ ถ้าไม่นานก็จะรอเพราะเครื่องนี้ก็อีก5ปีเลยต้องรอบคอบในการตัดสินใจนิดนึง คำนวณแล้วทั้งหมดอยู่ที่40000บาท แต่ก่อนจะซื้อเลยอยากฟังท่านอื่นๆมาท้วงติงหน่อย จะได้ไม่เสียใจทีหลังที่ซื้อไปแล้ว

ทนรอมา3เดือนให้serie9 ออกมาก่อนตอนนี้ออกมาแล้วแต่9600gtน่าจะแรงน้อยกว่า8800gt หรือจะรอ9800gtไปเลย แต่กำหนดออกยังไม่รู้เลย

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

CPU แนะนำ Q6600 ถ้ารอได้ 9800GT ออกประมาณต้นเดือนเมษาครับ

Comment

คงต้องเพิ่มงบอีกนิดอ่ะครับ

Comment

Working...
      X