Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เรื่องระบบLan

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เรื่องระบบLan

คือว่าผมใช้เนท1Mอ่ะครับ แต่ว่าบ้านมีคอม2เครื่องเลยต่อแบบระบบแลนใช้2เครื่อง ความเร็วมันจะช้าลงไหมงับ หรือเวลาโหลด จะช้าลงไหม เพราะผมใช้แล้วรู้สึกว่ามันช้าลงอ่ะครับ แต่ไม่มีความรู้ รบกวนผู้รู้ช่วยผมด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยคร๊าบ

มันก็ต้องช้าลงอยู่แล้วอะครับใช้ 2 เครื่องเป็นเรื่องปกติ

Comment

ใช้เราเตอร์ 4portต่อหรอ

ถ้าโหลดพร้อมกัน ยังไงก้อต้องช้า

Comment

ถ้าไม่โหลดบิทนะครับ
        ผมตอบได้เลยว่าไม่เหงผลเท่าไรนัก

ยังไงก็เหลือเฟือ

ถ้าโหลดก็ตั้ง limit ไว้จิงับ
        ผมเนท2M ตังไว้ที่ 180 เล่นเวปก็ลื่นและ
        ถ้าเล่นเกมส์จะตั้งไว้ที่120ครับ

Comment

กำหนด Banwidth ทั้งสองเครื่องเลยครับ

Comment

Working...
          X