Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูเมนบอร์ดให้ทีนะคะ T^T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูเมนบอร์ดให้ทีนะคะ T^T

เป็นคอมฯของคุณแม่นานแล้วอะค่ะ

Intel Celeron 2.8

Mainboard Chipset Inter i845G

ตอนนี้ใส่แรม 256mb Bus 266 อยู่ค่ะ

อยากจะเพิ่มแรมเป็น 1G จะสามารถใช้ Ram Bus 400Mhz ได้รึเปล่าคะ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ เครื่องอืดมากกก อยากอัพ

ขอบคุณค่ะ

ได้

Comment

ได้จ้า แต่ถ้าใส่รวมกันมันจะวิ่งแค่ 266 เท่าตัวที่ต่ำสุด (256) ที่ใส่ก่อนหน้านี้อ่ะนะจ๊ะ

ไม่รู้ว่าบอร์ดรุ่นไหน แต่ชิปเซต845 น่าจะรองรับ Ram 400 ได้ ถ้ายังไงก็ถอด 256 ออกไปแล้วใส่แค่ 1G ตัวเดียวดีกว่า มันจะได้วิ่งที่ 1G 400 MHz เลยอ่ะจ่ะ

Comment

ขอบคุณพี่ทุกท่านเลยค่ะ

ถ้าใส่ได้จะได้หาซื้อบัส 400 แทนค่ะ

Comment

Working...
        X