Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน CPU ใหม่อันไหนดีกว่ากันครับ (ด่อยวิชา )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน CPU ใหม่อันไหนดีกว่ากันครับ (ด่อยวิชา )

จากเดิมผมใช้ P D 945 3.4Ghz bus 800 กำลังจะขายออกตัวใหม่
    ระหว่าง
    Intel Core2 Duo E7300 2.66GHz
    Intel Core2 Duo E8400 3.0GHz

อันไหนจะหินกว่ากันครับ รวมไปถึง P D 3.4 ตัวเก่าด้วย

ผมเน้น เล่นเกมส์ครับ

Comment

E8400
      แรงกว่ามาก

Comment

แล้วความร้อน มัน ยังงัย ตัวไหนร้อนไวกว่า แบบว่าที่บ้านไม่ได้เปิดฝาเล่นอ่านะฝุ่นเยอะ

Comment

8400

Comment

E8400 แรงกว่า ร้อนกว่า
            แต่ แรงกว่า E7300 มาก และทิ้ง***ง D945 มากมาย
            แต่ความร้อน ร้อนกว่า E7300 นิดนิดเดียว IDLE ประมาณ 40 ต้นๆ

Comment

E8400 3.00GHz / FSB 1333 / L2 6M / 45 nm.
              E7300 2.66GHz / FSB 1066 / L2 3M / 45 nm.

Comment

E8400 อีกเสียงครับ

Comment

มันร้อนกว่า D945 ไหมครับหรือร้อนน้อยกว่า
                  แบบว่าถ้าไม่อยากให้ร้อนต้องเปลี่ยนซิงค์ใหม่ป่ะครับ

Comment

ถ้าผมเลือก E8400 มันจะเข้ากับเสปคเครื่องผม มะ

mainboard P5B
                    Ram 1GB/333 Kington
                    ATI x1600/400 series
                    Sata Seagate 250 GB 7200 rpm

Comment

(E8400มันเป็น45นาโนเมตร p5b ใส่ 45 นาโนเมตร ไม่ได้)*ผิดคับโทดที
                      Intel® Quad-core CPU Ready
                      LGA775 socket for Intel® Core™2 Extreme / Core™2 Duo / Pentium® Extreme / Pentium® D / Pentium® 4 / Celeron® D Processors
                      Compatible with Intel® 05B/05A/06B processors
                      Intel® Hyper-Threading Technology ready
                      Support Intel® next generation 45nm Multi-core CPU
                      * Refer to www.asus.com for Intel CPU support list
                      * * Please update the latest BIOS to support Intel 45nm CPU
                      พึ่งเห็น
                      Last edited by hurahara; 9 Oct 2008, 17:32:47.

Comment

ความรู้ทั้งหมดขอขอบคุณครับ ใครจะเสนอความรู้ในคำถามที่ผมถามก็เอาอีกนะครับ จะได้บันทึกเข้าสมอง

Comment

ผมว่า mainboard P5B มันเก่าไปแล้วละคับไม่แนะนำเลย ( FSB 1066 )

อยากให้ไปใช้พวก P5k หรือ P5Q มากกว่า

Comment

ตอนนี้ทุนผมไม่มากพอ
                            แต่ก็ยังเล่นเกมสืได้สบาย ๆ ครับไม่เป็นไรหรอก แรงแบบพอเพียงครับ

Comment

E 8400 หมอกิจ คอนเฟิร์ม ^.^

Comment

Working...
                              X