Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดปัญหากับ MSN 8.5 ช่วยแก้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกิดปัญหากับ MSN 8.5 ช่วยแก้หน่อย

Originally posted by "ปัญหาเก่า"

อาการก็ดังภาพ ??????? ทุกครั้งที่ออนมันก็จะกลายมาเป็นแบบนี้ตลอด รูปภาพก็เลือกมาให้โดยอัตโนมัติ
    ก่อนหน้านี้จนปัญญาจะแก้ เลยหลบไปใช้ 9.0 Beta แต่มันดันมา Error เมื่อเช้า ลบลงใหม่ก็ยัง Error อยู่
    เลยคาดว่าเป็นเพราะความที่มันยังไม่สมบูรณ์ เลยกลับมาลง 8.5 ก็ลงได้ใช้งานได้ปรกติ ติดตรงที่บอกไปด้านบนนั้นหล่ะ ใครรู้ช่วยแก้ทีครับ ใช้ไปทั้งอย่างงี้แล้วมันหงุดหงิดอ่ะนะ
    อันนี้ปัญหาใหม่ ขี้เกลียดตั้งกระทู้ใหม่ ปัญหาที่ผมเจอจาก Live Massenger 2009 เป็นดังภาพอ่ะครับ
    แค่ออนไลค์ประมาน 1 นาที(บางครั้งก็เร็วกว่านั้น) มันก็เด้งขึ้นมาทันที แก้ยังไงเอ่ย ไม่รู้จริงๆครับ
    Attached Files
    Last edited by iLLuSioNEx; 16 Dec 2008, 10:49:41. Reason: Windows Live Massenger 2009 ช่วยแก้หน่อย

ลบ 9.0 แล้วมาใช้ 8.5 แต่ยังมี บางอย่างที่ ยังลบออกไม่หมดจาก 9.0

ลบใน con แล้วก้ต้องไปลบ folder ออกให้หมดด้วยครับผ้ม

Comment

Originally posted by Byzentine View Post
      ลบ 9.0 แล้วมาใช้ 8.5 แต่ยังมี บางอย่างที่ ยังลบออกไม่หมดจาก 9.0

ลบใน con แล้วก้ต้องไปลบ folder ออกให้หมดด้วยครับผ้ม
      ปัญหาเกิดมาตั้งแต่ก่อนที่ 9 จะออกมาตั้งนานแล้วครับ พอผมแก้ไม่ได้ ประจวบกับเวอร์ 9 ออก
      ผมเลยหันไปใช้ 9 แทน แต่ทีนี้เวอร์ 9 ที่ใช้มานานพอควร อยู่ดีดีเจ้ากรรม ก็มา Error ซะงั้น
      เลยต้องการหันกลับมาใช้ 8.5 เช่นเคย แต่ก็ติดปัญหาดังกล่าวเลยเก็บเอามาถามกันดู
      ปัญญาหาดังกล่าวไม่ได้เกิดจากที่ท่านกล่าวมาแน่นอน และผมก็ใช้โปรแกรมต่างหากลบ
      บวกกับเคลียร์การตั้งค่าด้วย จึงไม่น่าจะมีอะไรหลงเหลือแน่นอน

ท่านใดรู้ว่าต้องตั้งค่าตรงไหนแนะนำทีคับ

ปล.ไม่ต้องการลงโปรแกรมวินโดวส์ใหม่นะครับ เพราะมีโปรแกรมหลายตัว
      ต้องทำ Renew LC ใหม่ ซึ่งลำบากมากครับ

Comment

ช่วยหน่อยนะครับ ปัญหาจาก Live Massenger 2009 ตัวนี้เวอร์ชั่น 14.0.8050.1202

Comment

Working...
        X