Announcement

Collapse
No announcement yet.

C2D และ CD ความเร็วต่างกันมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• C2D และ CD ความเร็วต่างกันมากมั้ยครับ

คือว่าตอนนี้ผมกำลังจะถอยโน๊ตบุ๊คใหม่อะครับ แต่ติดใจเรื่อง CPU นี่แหละ
    แล้วก็ไปเห็นเจ้า Qusmio F30-P540T แต่มันใช้ CD 1.83 เลยอยากรู้ว่าตัวนี้น่าเล่นมั้ยอะครับ
    แล้วถ้าไม่ มีตัวไหนแนะนำบ้างอะครับ เพราะว่าไปติดใจเสียงของลำโพงตัวนี้เข้า มันชัดแล้วก็ดังได้ใจมาก

C2D น่ะพัฒนามาจาก CD คับโดยใช้สถาปัตยกรรมของ CD เป็นพื้นฐานในการพัฒนาแล้วก็ใส่ความสามารถใหม่ๆ ลงไปเช่น ประมวลผลแบบ 64 บิตได้ โดยส่วนรวมแล้วผมว่าทั้งสองตัวไม่ต่างกันมากมายเท่าไรแต่ถ้าให้แนะนำเลือก C2D คับรองรับอนาคต

Comment

ใช้งานทั่วๆไป แทบไม่ต่างกันเลยครับ ถ้างานหนักหน่อย ก็จะเห็นครับ

Comment

ซื้อเลยคับ ตัวนั้น ดีเยี่ยม แต่เสียอย่างดี อย่าพกไปไหนบ่อยๆแล้วกัน

Comment

ดัน

Comment

ไม่ต่างกันเลยถ้าใช้งานทั่วไป แต่ถ้าเป็นพวกแปลง file หรือ rendering C2D ก็อาจจะเร็วกว่าหน่อย (10-20%) ไม่ได้หมายความว่า CD จะทำไม่ได้ เพียงแต่จะเสร็จช้ากว่าหน่อยเท่านั้นเอง

Comment

ผมว่าพอๆกันครับ

Comment

C2D เเรงกว่า CD พอสมควรเลยครับ เห็นได้ชัดเวลาเล่นเกมหนักๆหรือทำงานกราฟฟิกโหดๆ ครับ

Comment

Working...
                X