Announcement

Collapse
No announcement yet.

TRUE Black กะ U120EX ตัวไหนเย็นกว่ากันคับ แล้วถ้าเทียบกะV8ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TRUE Black กะ U120EX ตัวไหนเย็นกว่ากันคับ แล้วถ้าเทียบกะV8ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน

TRUE Black กะ U120EX ประสิทธิภาพนี้พอๆๆกันใช่หรือป่าว ต่างกันที่ TB สีดำ U120EX สีขาว
    แล้วต่างกะ V8 ยังไงคับ

ดำกับขาวเย็นเท่ากัน ดำดีกว่าขาวยังไง

- ดำใส่พัดลมได้ 2 ตัวอย่างเป็นทางการ มีขาล๊อคให้ 2 ชุด
    - เท่
    - ซิลิโคนรุ่นดีกว่า

V8 ไม่ออกความเห็นเพราะไม่เคยลองครับ น่าจะไล่ๆกัน

Comment

TRUE Black กะ U120EX ก็คือตัวเดียวกันครับ ต่างกันแค่สีของตัวซิ้งเฉยๆความเย็นก็เท่ากัน ตัวไหนน่าเล่นก็ต้องแล้วแต่ความชอบและงบครับ

ส่วนV8ไม่รู้เหมือนกันยังไม่เคยเล่นแต่เคยอ่านrepของท่านนึงในบอร์ดนี้บอกว่าประสทธิภาพไม่สมราคา

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

รบกวนถามว่า มีตัวไหนที่ใส่กับเคส กลางๆได้บ้างครับ
          - มีเดี่ยม เคส
          - บอร์ด GA-P35 DS3R
          ขอบคุณครับ

Comment

Case หนาไม่เกิน 20cm แนะนำเป็น Scythe Zipang ลดได้เยาะอยุ่ครับ

Comment

ถ้ามีตังนะจะย้ายบ้านไปอยู่ไซบีเรีย ใช้ซิ้งบางๆเดิมๆก็ติดลบได้สบายๆ อิจฉาพวกอยู่แถวนั้นจัง

ไม่ต้องใช้น้ำแข็งแห้งเลย กลางวันติดลบ30 กลางคืนติดลบ70 อู๊วววว ลากกันสุดยอด ออนแอร์ 5 5+

Comment

สีดำมันดีตรงที่ไม่หมองครับ ผมมี U120EX มันจะหมองไปเรื่อยๆ ใช้ครบปีแทบไม่เหลือความเงา
                แค่คิดจะงัดออกมาขัดก็ขี้เกียจแล้ว ส่วนซิลิโคนผมว่ายังไงก็สู้ mx-2 ไม่ได้

Comment

u120ex กับ true black คือตัวเดียวกัน

ถ้าจะเล่น เล่นu120ex เข้าท่ากว่า
                  true black สีดำมันชอบลอก โดยเฉพาะหน้าสัมผัส

Comment

ใช้ Trueblack อยู่ มันเย็นได้ใจมากครับ ถ้าเปิดฝาข้างนี่ก้อ ประมาน 29-30 ถ้า ปิดฝาเคสก้อ 32-35 IDLE
                    นะครับ Full 40 นิดๆ สำหรับปิดฝาข้าง ไฟ 1.27ครับ ลาก ไป แบบขำๆ 3.5 เย็นดีครับ

ปล . Trueblack ติดพัดลม 1 ตัว ^^

Comment

เท่าที่อ่านๆ มาทำให้ผมเข้าใจขึ้นมาแล้วว่า TrueBlack กับ U120Ex คือตัวเดียวกัน และไม่ต่างกัน

ที่ต่างกันก้แค่ TB ติดสองพัดลมได้แบบไม่ต้องโม

แต่สำหรับผมแล้วคิดว่า ติดพัดลมเพิ่มได้อีกตัว แต่มันก็ไม่ได้ช่วยอะไรมาก มันอาจจะเย็นขึ้นมาซัก 2-3 องศา เห็นจะได้ เหอๆ

ลองเป้นแบบนี้แล้ว ราคาต่างกันหลายร้อยอยู่ ผมคงเลือก U120Ex ละ ^^"

ขอบคุณทุกๆ ท่านมากๆครับ

ปล.ใจจริงๆ อยากเห็นผลเทส V8 เทียบกับ U120Ex มากๆ ใครหาได้จัดมาให้ชมทีครับ ^^"

Comment

อยากเห็นผลเทส V8 เทียบกับ U120Ex มากๆ ใครหาได้จัดมาให้ชมทีครับ ^^"
                        อยากเห็นเหมือนกันอย่างแรง

Comment

TB สีดำ U120EX + MX - 2 เย็ นนน ได้ ใจ ครับ

Comment

ทฤษฎีการพาความร้อน สีดำดูดความร้อนได้ดีกว่าสีอื่น ๆ ครับ ....

Comment

เมื่อ มันดูความร้อนได้ดี กว่า มัก จะได้ ผล 120% จะ ระบายความร้อนได้ สุด ยอด ครับ

Comment

Working...
                              X