Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการต่อไดรว์ DVD-RW แบบ SATA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการต่อไดรว์ DVD-RW แบบ SATA

ต่ออย่างไงนะครับแบบ SATA นะครับยกตัวอย่างมาด้วยครับ

H u h u !

เอาสายเสียบเข้า SATA Port ...

^-^

Comment

Comment

แบบนี้ใช้ไหมครับ
        ต่อฮาร์ดดิสก์ บนพอร์ต SATA 1
        ต่อไดรว์ DVD-RW บนพอร์ต SATA 2
        แล้วต้องกำหนดจัมเปอร์ไหม

Comment

ใช่คับ แต่ที่จริงช่องไหนก็ได้

จัมเปอร์ ไม่ต้องคับ มันต่างกับ ide คับ

แล้วเราก็ตั้งเอาว่าจะ บูตตัวไหน ในไบออส

Comment

เอาง่ายๆครับ เสียบๆไปเลยครับ ง่ายสุดๆ

ยังไงเมนบอดมันจะบูท hdd อยู่แล้วครับ

แต่ผมจะต่อยตามรูเอา hdd ไว้หน้า

Comment

Working...
            X