Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข่าวดีสำหรับผู้ใช้จอยXboX360 For Windows จอยของท่านสามารถConfigอย่างละเอียดได้แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข่าวดีสำหรับผู้ใช้จอยXboX360 For Windows จอยของท่านสามารถConfigอย่างละเอียดได้แล้ว

สำหรับคนที่ใช้จอยXboX360 For Windowsเล่นเกมขับรถคงเคยเจอปัญหาต่างๆเหล่านี้มาบ้างไม่มากก็น้อย
    - Driverห่วย
    - จอยไม่นิ่ง รถวิ่งไม่ตรง
    - ปรับแรงสั่นไม่ได้

ในที่สุดผมก็เจอหนทางดับทุกข์แล้วครับพี่น้องที่รักทั้งหลาย~ นั่นคือการใช้DriverของXbcdนั่นเอง
    Xbcdเป็น DriverโมของXboX360 Controller For Windows ให้สามารถตั้งDeadzoneได้ ทำให้จอยไม่เบี้ยว รถไม่เฉ (โอ้ว มันเยี่ยมมากเลยซาร่า) นอกจากนี้ยังสามารถจัดการสิ่งต่างๆเหล่านี้ได้เช่น
    - ปรับแรงสั่น มาก-น้อย
    - แยกTriggerออกเป็น2แกน!!
    - เปลี่ยนTriggerเป็นปุ่ม

กดเข้าไปดู ไปชม ไปโหลดกันได้เลยครับ ที่ http://xbcd360guide.50webs.com/
    วิธีใช้มีในเวปแล้ว (เป็นภาษาอังกฤษแต่มีภาพประกอบทุกขั้นตอน)

ผมได้ลองใช้เรียบร้อยแล้วปรากฎว่า... มันเวิร์คครับพี่น้อง มันเวอร์คจริงๆ รถเบี้ยวก็เสกให้ตรงได้ ตื่นเต้นเป็นที่สุด~

แต่ทั้งหมดนี้แลกกับค่าตอบแทนครั้งใหญ่คือ... Windowsจะไม่เห็นจอยเราเป็น XboX360 For Windowsอีกต่อไป...

ทำให้เราไม่สามารถเล่นเกมบางเกมได้เช่น Bioshock, Juiced2, Crysis

วิธีแก้ ทำให้จอยกลับไปใช้Driverของมันเองเหมือนเดิมโดยการไปที่ Device Manager แล้วเลือกจอย หลังจากนั้นก็ทำคล้ายๆกับตอนเปลี่ยนให้จอยใช้Driverของ Xbcd แต่เปลี่ยนกลับเป็นXboX360 For Windows แทนครับ เท่านี้ก็เรียบร้อย กลับมาเป็นXPadแล้ว

หน้าตาของDriverใหม่!!

ที่สำคัญ ทั้งหมดนี้ฟรีครับ เป็นFreeware โหลดมาใช้กันได้ตามความสะดวกเลย

ขอให้ทุกท่านสนุกกับจอยใหม่ในตัวเก่าครับ

>>
    xbcd360-winxp.zip
    Last edited by Beaver_XT; 16 Feb 2009, 01:09:33.

จอย360 กี่บาทครับ แต่ FPS ไม่เล่นกับเมาส์ก็ไม่สนุกอะ555+

Comment

ใจนะจะลองดู

Comment

เคยลองแระ มีปัญหาเกมมองไม่จอยจริงๆด้วย และที่ใช้ได้ก้ไม่สั่นซะงั้น.....แต่ใช้กับอีมู ps2 ได้ดี มีสั่นด้วย

Comment

Originally posted by armyman View Post
          เคยลองแระ มีปัญหาเกมมองไม่จอยจริงๆด้วย และที่ใช้ได้ก้ไม่สั่นซะงั้น.....แต่ใช้กับอีมู ps2 ได้ดี มีสั่นด้วย
          ออกแนวหลอนๆครับ พอดีผมใช้ลองกับChillStream เลยไม่รู้ว่ามันสั่นได้ไม่ได้อย่างไรอ่ะนะ แต่เอามาSet Deadzoneอ่ะครับ เพราะปกติแล้วเอาXboX360 เล่นเกมขับรถแล้วเบี้ยวมากมาย โดยเฉพาะNFS MostWantedกะอีกหลายๆเกม ได้อันนี้มาช่วยก็ถือว่าOKเลยครับ
          แต่แล้วความอนาถก็เกิดขึ้นเมื่อเอามาเล่นDiRTกับ Grid

ตอนนี้ยังชั่งใจอยู่ว่าจะไปสอยXboX360กลับมาดีไหมน้าาา เพราะChillStreamหมดประกันแล้ว ไม่กล้ากระแทกมาก เดี๋ยวสิ้นใจไปซะก่อน

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
            จอย360 กี่บาทครับ แต่ FPS ไม่เล่นกับเมาส์ก็ไม่สนุกอะ555+
            1490บาทครับเอาไปใช้กับ xbox360 ได้ด้วย ส่วนแบบมีสายรู้สึกจะ700กว่าบาทมั้งครับ

Comment

Originally posted by popshock View Post
              1490บาทครับเอาไปใช้กับ xbox360 ได้ด้วย ส่วนแบบมีสายรู้สึกจะ700กว่าบาทมั้งครับ
              ร้านไหนค้าบบ ผมเจอแต่มีสาย1700กว่าๆ กะไร้สาย 2400อ่ะครับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                ร้านไหนค้าบบ ผมเจอแต่มีสาย1700กว่าๆ กะไร้สาย 2400อ่ะครับ
                อยากได้ๆ

Comment

Originally posted by popshock View Post
                  ไม่ทราบว่าไปหาที่ไหนได้ล่ะนั่น ราคานั้น

ผมเห็นแต่ มีสาย 1600-1700 และ ไร้สาย 2400-2600 ทั้งนั้นอ่ะ

Comment

แบบมีสาย เมื่อ HWH เคยนำมาจำหน่าย ราคา 990... เดี๋ยวนี้เปลี่ยนตัวแทนจำหน่ายแระ ราคาขยับไป 1590...

Comment

Originally posted by armyman View Post
                      แบบมีสาย เมื่อ HWH เคยนำมาจำหน่าย ราคา 990... เดี๋ยวนี้เปลี่ยนตัวแทนจำหน่ายแระ ราคาขยับไป 1590...
                      สมัยนั้นใครซื้อไว้นี่ถือว่ากำไรมากๆครับ ถูกกว่าLogitech Rumblepad II ซะอีก

Comment

ไอ้ 990 นี้เพิ่งจะไม่นานเอง เสียดายที่ไม่ได้ซื้อไว้ ตอนนี้เลยต้องมานั่งใช้ จอย PS2 + ตัวแปลง T.T

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                          คงไม่เคยเล่น XBOX สินะครับ ต้องลองครับ คนที่เล่นเกมส์ แนว FPS ในเครื่องXBOX มันจะ มันกว่าใช้เมาส์ คีย์บอร์ด ก็ตรง มันยิงยาก เล่งลำบากโคตรๆ ใช้ฝีมือมากกว่า เดิมเยอะ โดยยิงคืนละจอสั่น ให้ความรู้สึกมันดี จะเห็นคนออนไลน์ เกมส์ COD4 เยอะมาก เพราะมันสมจริงสุด สุด

Comment

เห็นเพื่อนที่ซื้อบอกเป็นจอยรุ่นเก่า ปุ่มบนมีแค่ 2 ปุ่ม (มีแค่ LB,RB แต่ไม่มี LT,RT)
                            *เพื่อนบอกมานะครับ ผมเองก็ยังไม่เคยเห็นจอยรุ่น 990 บาท

Comment

ู^
                              ^
                              ^
                              มั่วครับ จอยXbox360ไม่ว่าจะเพิ่งออกมา หรือตอนนี้ก็มีทั้ง LB RB LT RT

Comment

Working...
                              X