Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาษาไทยในวินโดว์ อ่านเป็นภาษามนุษย์ต่างดาว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาษาไทยในวินโดว์ อ่านเป็นภาษามนุษย์ต่างดาว

มันจะอ่านเป็นอย่างนี้หมดเลยอะ
    Enchanted/ ?????????????????? (Pacific) (????????+?????????+?????????????)
    ลงภาษาไทยแล้ว พิมพ์ได้ตามปกติ แต่เวลาลงเกมส์หรือโปรแกรมที่โฟล์เดอร์เป็นภาษาไทย มักจะมีปัญหาครับ อย่างเช่น sims 2 โดยปกติโฟล์เดอร์เกมส์เป็นภาษาไทย มันจะเป็นอย่างนี้ ช่วยทีครับ

ขอบคุณครับ

เลือกตรงนี้เป็นไทยยังครับ
    Attached Files

Comment

Originally posted by mcunn View Post
      เลือกตรงนี้เป็นไทยยังครับ
      ยังครับ ผมจะลองเลือกดู ขอบคุณมาก

Comment

ใช่เลย ตามบน เอาแผ่น WinXP ใส่ add ไทยใหม่ก็หายแล้ว

Comment

Originally posted by irobot13 View Post
          ใช่เลย ตามบน เอาแผ่น WinXP ใส่ add ไทยใหม่ก็หายแล้ว
          ใช้ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกคนมากๆ

Comment

Working...
          X