Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดจะอัพคอมมีคำถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดจะอัพคอมมีคำถามครับ

คิดจะอัพคอมมีคำถามครับ คือคิดจะ เปลี่ยน CPU, Mainboard และ Ram ครับ เดิมเป็น Sempron 2600+ บอร์ด Asrock ไรสักอย่าง แรม DDR400 1.5GB ส่วนการ์ดจอจะไม่เปลี่ยนครับที่ใช้เป็น HIS HD4670 ครับ

ขอถามดังนี้ครับ

Socket LGA775 ของ Intel ในบอร์ดทุกรุ่นที่ขายตอนนี้รองรับตั้งแต่ Pentium Duo Core จนถึง Core2 Extreme (Quad-Core) เลยรึเปล่าครับ

ค่าย AMD Socket AM2 กับ AM2+ ใช้ด้วยกันได้มั้ยครับ ถ้าผมจะเลือกค่ายนี้ต่อไปถ้าจะอัพอีก จะอัพ CPU แรง ๆ สุดได้แค่ไหนครับ

CPU ค่ายไหนกินไฟมากกว่ากันครับในราคาประมาณ 3 พันบาทครับ

ขอบคุณครับ

งบตั้งไว้รวม CPU Mainboard Ram ไม่เกิน 8-9 พันครับ ถูก ๆ ได้ยิ่งชอบ แต่อยากได้บอร์ดแบบรองรับอนาคตได้หน่อยครับ ตอนนี้ขอเลือกค่ายก่อนแล้วกันครับ

---

Comment

Working...
    X