Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเล่นน้ำ แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเล่นน้ำ แนะนำหน่อยครับ

อยากเล่นน้ำครับ แต่กลัวรั่ว ถ้ารั่วออกมามันจะเป็นยังไงครับ

แล้วโอกาสรั่วมีสูงไหมครับ

ติดตั้งดีๆ ล๊อคให้แน่ ขันให้ตึงมือ.... ติดตั้งตามคู่มือ(ถ้าซื้อเป็นเซท) ตามนี้ คงไม่มีปัญหา

Comment

อิอิ มือใหม่ เหมือนกันครับ วันนี้เพิ่งออก 760 i มาครับ งบไม่มากเลยออกตัวนี้ มา เก็บ ได้ ใน เครื่องด้วย

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
        อิอิ มือใหม่ เหมือนกันครับ วันนี้เพิ่งออก 760 i มาครับ งบไม่มากเลยออกตัวนี้ มา เก็บ ได้ ใน เครื่องด้วย
        เป็นไงมั้งครับ เย็นรึป่าว ว่า ดูๆ อยู่เหมือนกัน

Comment

ระวังนำรั่ว และ ปั๊มหยุดทำงานคับ^^

Comment

ใช้น้ำกลั่น ปตท ครับ เวลารั่ว ไม่ช๊อต ถ้าปั้มพัง เด๋วเครื่องก็ดับเองแหละครับ พอ cpu ความร้อนเกิน มันตัดตัวเองอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
              มารายงานผลหน่อยครับ ไว้ในเคส ร้อนมากมั้ย

Comment

Originally posted by newsgau View Post
                ใช้น้ำกลั่น ปตท ครับ เวลารั่ว ไม่ช๊อต ถ้าปั้มพัง เด๋วเครื่องก็ดับเองแหละครับ พอ cpu ความร้อนเกิน มันตัดตัวเองอยู่แล้ว
                พูดจริงหรือพูดเล่นครับ ต้องใช้ของ ปตท หร่อครับ ผมไม่รู้จริงๆไม่ได้แกล้งถามนะครับ

Comment

มันไม่นำไฟฟ้า ครับ

Comment

Originally posted by BESTTHAILAND View Post
                    พูดจริงหรือพูดเล่นครับ ต้องใช้ของ ปตท หร่อครับ ผมไม่รู้จริงๆไม่ได้แกล้งถามนะครับ
                    พูดจริงๆ ครับ ผมใช้อยู่ เหลือ สำรองไว้ 2-3 ขวด

Comment

หุหุ เดี๋ยว กลับไปลอง ครับ เพราะ ผม ต่อ cpuกับการ์ดจอ 8800GTS และ ใช้case smilodon

เดี๋ยวว่าจะเปิด ช่อง ข้างบนอยู่หุหุ เดี่ยวแจ้งผลให้ครับ

Comment

Originally posted by newsgau View Post
                        พูดจริงๆ ครับ ผมใช้อยู่ เหลือ สำรองไว้ 2-3 ขวด
                        รุ่นฝาแดงด้วย เติมง่ายดี ^^

Comment

ได้ผล มา แล้วครับ แบบ ใน เครส ติดชิดฝาด้านบน แบบ ไม่มี ที่ระบาย อุณหภูมิในเครสอยู่ 31 [ใช้ นาฬิกา กิ๊กก๊อกวัด]

cpu X2 4200+ Am2
                          mainboard M2N32-Sli Deluxe
                          GF 8800GTS 320
                          power cooler master 550W
                          ซิลิโคน Mx-2

อุณหภูมิ
                          cpu idle 39 c full 44
                          GF idle 48 C full 58

เดี่ยวต้อง รอ check อีก 3 วันครับ ไม่แน่อาจจะยิง ซิลิโคนผิด

Comment

อ่า idle 39 เลยหรอครับ

Comment

เดี่ยวต้องลอง ยิง ซิลิโคนใหม่

Comment

Working...
                              X