Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะติดพัดลมเพิ่มไม่ทราบว่าต่อสายไฟตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะติดพัดลมเพิ่มไม่ทราบว่าต่อสายไฟตรงไหนครับ

จะติดพัดลมเพิ่มไม่ทราบว่าต่อสายไฟตรงไหนครับ
    แล้วมันดูรอบพัดลมได้ไหมครับ

พัดลมที่ว่าพัดลมเคส หรือพัดลมซีพียูครับ

Comment

ถ้าหัวต่อเป็น อันใหญ่ๆ 4 รู (molex) มันดูรอบไม่ได้ครับ ถ้าเป้นแบบนี้ ก็เอาด้านนึงต่อรับไฟ อีกด้านนึงต่อจ่ายไฟไปอุปกรณ์อื่นได้ครับ

ถ้าหัวต่อเป็นอันเล็กๆ 3รู ดูรอบได้ครับ ถ้าแบบนี้ ต่อไฟเฉพาะของมันตัวเดียว

Comment

พัดลมเคสครับ มีสายแดงดำครับ

Comment

พัดลมเคสที่มีคอเนคเตอร์สำหรับเสียบกับเมนบอร์ดก็จะมีสามเส้นครับ เสียบตรงช่องที่ด้านล่างขวาของเมนบอร์ด แบบนี้วัดรอบได้ครับ ถ้าเป็นแบบที่มีสองเส้นแล้วหัวเสียบตัวใหญ่ แบบที่เสียบกับซีดีรอมไดร์ฟ ก็เสียบกับหัวที่มาจากเพาเวอร์ซัพพลายได้เลยครับ แบบนี้ไม่มีวัดรอบ

Comment

ถ้ามีแต่สายไฟ ก็ต่อ เหลืองกะ ดำครับ

Comment

Working...
            X