Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับ RAM เป็น 533 แล้วค่อยๆ ลากทีละ นิด จะดีกว่า สุดๆ ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับ RAM เป็น 533 แล้วค่อยๆ ลากทีละ นิด จะดีกว่า สุดๆ ไหม

ปรับ RAM เป็น 533 แล้วค่อยๆ ลากทีละ นิด จะดีกว่า สุดๆ ไหม

พอดี มี ram 667 อยู่ แต่พอปรับ FSB มากๆ แล้ว กลัว ram วิ่ง bus สูงเกิน
    เลยปรับเป็น 533 แล้ว ลาก ขึ้นเป็น 320กว่าๆ จะเป็นอะไร ไหม ครับ และ จะดีกว่า ปรับเป็น 667 แล้วลากต่อ หรือ มีค่าเท่ากัน

ไปให้สูงที่สุด

Comment

และ PCIE เท่าไหร่ ดี จึงปลอดภัย อ่ะครับ เพราะตอนนี้ 115 แล้ว

Comment

100 101 ครับ ถ้า มันไปได้ไกลๆแล้วไม่มีปัญหาก็ไม่เป็นไรครับ

ดีหรือไม่ดี วันกันที่ ใช้แล้วแฮงไหมเท่านั้นครับ ถ้ามันจะวิ่ง สุดบอร์ดทุกค่า แล้ว ไม่มีปัญหา ก็ไม่มีไครว่าอะไรครับผม

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          100 101 ครับ ถ้า มันไปได้ไกลๆแล้วไม่มีปัญหาก็ไม่เป็นไรครับ

ดีหรือไม่ดี วันกันที่ ใช้แล้วแฮงไหมเท่านั้นครับ ถ้ามันจะวิ่ง สุดบอร์ดทุกค่า แล้ว ไม่มีปัญหา ก็ไม่มีไครว่าอะไรครับผม
          รบกวนสอบถามข้อแตกต่างการเซ็ท pcie 100 กับ 101 เคยลอง search ดูบางที่แนะนำให้เซ็ทที่ 100 บางก็ที่แนะนำให้เซ็ทที่ 101

Comment

Working...
          X