Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคลมของร้าน JIB ต้องมีกล่องสินค้ามั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคลมของร้าน JIB ต้องมีกล่องสินค้ามั๊ยครับ

จะเอา creative live 5.1 ไปเคลมครับ แ่ต่กล่องไม่มี

กล่องให้เพื่อนยืมใส่ของกลับไป แล้วมันดันทิ้งกล่องผมไปซะเนี่ย

แล้วไม่มีกล่องเค้าจะเคลมให้ป่าวครับ ที่ตัวการ์ดมันมี sticker JIB ติดอยู่นะครับ

ปัญหามันคือ เสียงเบส ไม่ออก ไม่รู้เป็นอะไร แต่เอาลำโพงมาเสียบ onboard มันก็ปกตินี่่นา เลยคิดว่า sound card เสีย ครับ

ถ้าไม่มีกล่องจริงๆ ก็เคลมได้ครับ แต่ถ้าซื้อมาไม่เกิน1เดือน ถ้ามีกล่องมาด้วยจะดีกว่าครับ เขาจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับ

ส่วนปัญหาที่เสียงเบสไม่ออก นั้นจากข้อมูลที่คุณให้มา ผมว่าอาจจะมีปัญหาที่ตัวsubwooferลองเปลี่ยนใหม่ดูก็ดีครับ แต่ถ้าปัญหายังไม่หายก็ไม่น่าจะเป็นจากลำโพงแล้วล่ะครับ โดยปรกติ ลำโพงมักจะไม่มีปัญหานะครับ จากที่เคยซื้อๆมาหลายเครื่อง

Comment

ไม่จำเป็นต้องมีกล่องและใบเสร็จครับ แค่มีสติ๊กเกอร์ประกันของ JIB ติดอยู่บน card ก็พอครับ
      ทางร้านจะยิงบาร์โค้ดอ่านได้เลยครับ
      ส่วนจากปัญหาเสียงเบสไม่ออก ถ้าลองเสียบกับ sonud on board แล้วปกติ ก็น่าจะเป็นที่ sound card ล่ะครับ
      ปล. อ่ะ จขกท เรียนที่ ม.กรุงเทพรึป่าวครับ
      Last edited by gan; 11 Mar 2007, 14:35:27. Reason: แก้ไขข้อความที่สะกดผิด

Comment

รู้สึกถ้า ช่วง 1 -15( หรือ 1-7วันหว่า) หลังจากซื้อ ที่ทางร้านจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ น่าจะต้องใช้กล่องครับ
        แต่ถ้าช่วงส่งซ่อม ไม่ต้องก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณหลายๆท่านที่มาตอบครับ คือซื้อมาได้หลายเดือนแล้วล่ะครับ

น่าจะเป็นปัญหาที่การ์ดครับ เพราะเสียบ on board แล้วใช้ได้ปกติ

ปล.ตอบคุณ gan นะครับ ผมเรียน ม.กรุงเทพ (ผมเดาว่าดูจาก โรงอาหาร 1 ศาลาพักใจ ชัวร์ป๊าบ อิอิ)

Comment

หรือว่า คุณ gan ก็เรียน ม.กรุงเทพ ด้วยหว่า

Comment

ใช่แร้วคร้าบ 5 5 5+
              ดีเลยครับ ได้เจอเพื่อนร่วมสถาบันในบอร์ดด้วย
              ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
              ปล.ผมว่าจะเลิกคบกับร้านนี้แล้วนะเนี่ย ครั้งก่อนเคลม athlon2500+ ขากลับได้มาเป็น sempron2400
              +คืนตังพันนึง ขาดทุนยับ แถมพวกเอาไปดองอยู่เกือบ 2 เดือน จะบ้ากับมัน
              เลยคิดว่าเด๋วหาร้านใหม่ดีกว่า แต่เอาแถวเซียนี่แหละ ใกล้บ้านดี
              Last edited by gan; 11 Mar 2007, 21:16:09. Reason: เพิ่มเติม ปล. ครับ

Comment

เรียนคณะอะไรกันที่ ม.กรุงเทพหรอคับ

Comment

เคยซื้อ SB Live 5.1 คนขายเขาบอกอย่าพึ่งทิ้งกล่อนเก็บไว้ก่อนถ้ามีปัญหาเอามาเครม
                  ให้เอากล่องมาด้วย จะได้เครมได้ง่ายขึ้น

Comment

เอากล่องไปด้วยแหละคับ เผื่อไว้

Comment

ยินดีครับที่ได้เจอคนเรียนที่เดียวกัน

เพื่อนหนอ ไม่น่าเอากล่องเราไปทิ้งเลย

Comment

Working...
                      X