Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่า AMD นี่ใช้การ์ดจอ on board 6100 เล่นออดิชั่นได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่า AMD นี่ใช้การ์ดจอ on board 6100 เล่นออดิชั่นได้ไหม

อยากรู้ว่า AMD นี่ใช้การ์ดจอ on board 6100 เล่นออดิชั่นได้ไหม

MB alive
    3600+
    ram 512*2 /667

อยากทราบอีกอย่างว่าถ้าใส่ ram 512*4/667 บัสจะรวมกัน 4 เลยหรือว่าแค่สองตัวอ่ะ
    จะได้ 1333 หรือ 2600 อ่ะ บัส อ่ะ

บัสไม่เพื่มนะ 667 จะใส่กี่ตัวก็ บัส667 ที่เพื่มน่ะ ขนาดของหน่วยความจำ อย่างเดียว
    เล่น Audition ได้

Comment

เล่นได้สบายมาก

บัสมันไม่เพิ่มหรอกครับ มีแต่เปลี่ยนแรม หรือ OC เท่านั้น ที่บัสจะเปลี่ยน

Comment

ถ้ามี ram 4 slot มันจะ DUAL ได้เท่าไหร่ อ่ะ ใช้ บัส 667 อ่ะ DUAL ram 4 ตัว บัส จะ dual ได้เท่าไหร่เหรอ

Comment

dual ไม่ dual มันก็ไม่เพิ่ม bus ครับ บอกแล้วว่า bus จะเปลี่ยนก็ต่อเมื่อ เปลี่ยนแรมเป็นคนละบัส กับ OC เท่านั้น

Comment

เล่น สบายๆ คับ

Comment

สบายมากครับ

Comment

ลื่นๆ สวยๆ เลยล่ะครับ

Audition คือเกมส์เบาๆ สำหรับการ์ดตัวนี้เลยครับ

Comment

เล่นได้สบายเลยละครับ

Comment

ได้

ส่วนแรม ถ้าจะเพิ่มมัน ต้องให้เหมือนตัวเก่าทุกประการครับ บัส กันปัญหาครับ

Comment

ที่เพิ่มมานคือ แบนวิท มั้ง

Comment

เพิ่มแบรนวิดธ์แต่คล้อกแรมเท่าเดิม

Comment

Working...
                        X