Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากต่อ ps2 เล่นกับจอ LCD 19"wide

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากต่อ ps2 เล่นกับจอ LCD 19"wide

มีท่านใดเคยต่อรึเปล่าครับ

ต้องใช้หัวแปลงตัวไหน (ใช่ TV box ป่าว) ราคาเท่าไหร่

ภาพที่ได้เป็นไงครับ

Lcd ผม มี port DVI กะ D-sub ครับ

อยากทราบเหมือนกันครับ

sigpic

Comment

อยากทราบเช่นกันครับ

Comment

อยากทราบเช่นกันครับ

Comment

ภาพไม่สวยครับ ผมลองถามเพื่อนมาแล้ว ถามมันว่า

จะซื้อ ps2 มาต่อกับจอ lcd ในห้องหวะไม่อยากลงไปต่อเล่นกับทีวีข้างล่าง

มันตอบกลับมาว่า

อย่าภาพโคตรห่วยแตก

ไม่รู้เชื่อมันได้รึปล่าวนะครับ แต่บ้านมันมี ps2 กับ xbox อ่ะไม่ได้ถามว่ามันลองเอามาต่อรึยัง แต่มันตอบมาแบบนี้ครับ

รอผู้รู้ที่แท้จริงอีกทีครับ

Comment

ที่ห่วยก็เพราะว่าความอะเอียด LCD มันมากกว่า TV ไง แล้วเกมที่เราเล่นความละเอียดมันน้อย เลยทำให้ภาพไม่สวย ถ้าจะเล่นกับจอLCD ต้องพวกเครื่อง PS3 Xbox360 พวกนี้เพราะมัน รองรับภาพแบบHi-def คมบาด หนะครับ สายที่ต่อ ไม่นแจว่า ใช่ สายTv component เปล่าหนะ -.-

Comment

ต่อได้แล้วครับ ซื้อ TV Box ของ Dtech UTV330+ usb2.0 TV BOX ราคา 1100 บาท

มันสามารถแปลงสัญญาณ S-VDO ของ PS2 เข้า USB คอมได้

ภาพที่ได้ก็อย่างที่ข้างบนว่า ไม่ค่อยสวยเท่าเล่นกับทีวีธรรมดา แต่ก็พอเล่นได้

อันนี้แคปภาพมาให้ดู
              Attached Files

Comment

สามารถเล่นบนหน้าต่างเล็กได้ และทำอย่างอื่นไปด้วยได้ คล้าย emu ของ PS1
                Attached Files
                Last edited by baroz; 10 Oct 2007, 02:18:46.

Comment

ขอดันหน่อยครับ
                  แล้วถ้าจะต่อ PS2 ออกจอ notebook นี่ทำได้มั้ยครับ
                  ปกตินี่มันไม่มี TV out อ่ะ แต่ผมไปซื้อ port แปลงมาอ่ะ
                  port ที่เสียบตรง รูที่มันคล้าย ๆ port เมาท์ ps2 อ่ะครับ ต่อออกมาเป็น 3 หัวอ่ะ ต่อกับ ps2 ได้พอดี แต่ไม่รู้วิธีทำให้มันออกจออ่ะ ท่านใดรู้โปรดแนะด้วยนะครับ

Comment

ระหว่างทีวีกับแอลผมว่าเล่นที่วีคุ้มกว่าครับจอแอลมันแพงเล่นทีวีๆเสียไม่แพง

Comment

PS2 ต่อ TV เถอะครับมันดูดีกว่าต่อบน LCD นะครับเพราะเขาออกแบบมาแบบนั้น ตอนนี้ชินกับภาพ Next Gen แล้วกลับมาเล่น PS2 ภาพห่วยอย่างแรง

Comment

Working...
                      X