Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเปิดแล้วหน้าจอมมืด ช่วยดูให้หน่อยว่าอะไรน่าจะพัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเปิดแล้วหน้าจอมมืด ช่วยดูให้หน่อยว่าอะไรน่าจะพัง

เปิดคอมแล้วจอมันมืดไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย cpuก็ติดดีทุกอย่าง

แรมผมก็ลองถอดมาขัดดูแล้ว ผมมี2ตัวสลับใส่ ที่ละตัวก็ยังเหมือนเดิม
    ฮารดิสก็ลองถอดดูแล้วหน้าจอก็ยังมืดอยู่
    ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่เมนบอรด์ อาจจะมีปัญหา
    ปล.ที่แสดงอาการอีกอย่างหนึงคือไฟแดงมันติดตลอดเลยเวลาเปิดเครื่องมันไม่กระพริบเลย
    เสียงลองเตือนจากส่วนต่างๆก็ไม่มี
    ใครรู้ช่วยที่นะครับ

MB/CPU อะไรเดียง สักอย่าง

Comment

ก่อนหน้านี้ไปทำอะไรมันรึเปล่าครับ ไปขยับ หรือมีไฟดับมั้ย

Comment

เป็นเหมือนกัน รอคนรู้แจ้ง

Comment

มีเสียง "ติ๊ด" ดัง 1 ที ที่ MB ได้ยินเสียงมั้ยครับ ถ้าไม่ได้ยิน เหอๆ

ก็ต้องสันนิฐานที่การ์ดจอก่อน แต่ของผมลองสลับใช้การ์ดจออื่นก็เหมือนเดิม

อาการของผมมันนานๆเป็นที (ตอนบูตเกรื่องใหม่ จอมืดสนิท) ครับ ผมก็คิดว่า ไม่ MB ก็ CPU เหมือนกัน

ไม่รู้จะหา MB socket A ได้หรือป่าว ในเวลานี้ (ผมอยู่ขอนแก่นครับ) AGP 8X อีกตั้งหาก เหอๆ

Comment

MBชัว

Comment

Working...
            X