Announcement

Collapse
No announcement yet.

HP NX6120 มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HP NX6120 มีปัญหาครับ

HP NX6120 (เครื่องเค้าเอามาให้ซ่อม) อาการUSB ช็อต เสียงไม่ออกลำโพง + แจ๊คเสียบหูฟัง (ซ่อบบอรดจะแพงมะเนี้ย)
    เนื่องจากHDลูกที่ติดมากะเครีองมันลาโลกครับ ก้อเลยซื้อลูกใหม่มาใส่
    แต่พอใส่ลงXpแล้วมันมีอาการนิ่งครับ คือตั้งแต่เปิดเครื่องมาสักพักมันจะค้างๆต้องเอามือตบๆ หรือขยับ เครื่อง(มันคงง่วง)แล้วมันจะทำงานต่อ..แต่ไปอีกสัก30วิมันก้อจะค้างอีก...ต้องคอยสะกิดเรื่อยๆอะครับ
    สักเกตุดูตอนสะกิดHD+เครื่องมันจะทำงานต่อ
    ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ(ไม่ถนัดเรื่องโน๊ตบุคเลย)
    ปล.ตอนแรกนึกว่าhdเสียอย่างเดียวแต่พอซื้อมาลงแล้วก้อไม่หายค้าง ถ้าซ่อมไม่ได้คงขายhdเลยครับไม่อยากเข้าเนี้อมาก..(คนรู้จักกัน)
    รบกวนผู้รุ้ด้วยนะคัรบ

ดันนครับ

Comment

ดันรอคำตอบครับ

Comment

ดันนน

Comment

ส่งศูนย์ดีกว่าไหมครับ...

Comment

นักเอาการเลย

Comment

Working...
            X