Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง hdd sata กับ sataIIหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง hdd sata กับ sataIIหน่อยครับ

คือว่ากำลังจะซื้อ hdd ใหม่ครับ แต่งงครับ sata กับsataII ต่างกันยังไง m/b ของผมเป็นรุ่น
    m2n e ครับมีhdd sataII 400 GB อยู่แล้ว และhdd ide (ตัวนี้เซ็ตมาสเตอร์ลงwindows อยู่ครับ) คือถ้าผมจะซื้อhdd ใหม่ที่เป็นsata แล้วจะให้ตัวใหม่เป็นมาสเตอร์ควรเลือก เป็นsata หรือ sataII ดีครับแล้ว hdd sata กับ sataII มีจั๊มเปอร์ให้เซ็ตมั๊ยครับ ขอบคุณครับ

มันไม่แบ่ง master หรืิอ slave คับ เลือกเอาว่าจะ boot ตัวไหน

ซื้อไหม่ ก็ sata 2 โลด

Comment

sata 150M
      sata2 300M
      IDE 100M หรือ 133M แล้วแต่รุ่น
      แนะนำเป็น sata2 เป็นลูก OS นะ
      รู้สึกว่า HDD sata ไม่ต้องเซ๊ตจั๊มเปอร์นะ

Comment

เสริมนิด เท่าที่เห็น มีแต่ Seagate มั้ง ที่ IDE เป็น ท100 M เพราะ Seagate ไม่ทำ 133 M

Comment

Working...
        X